Announcement

Collapse
No announcement yet.

LG L222WS ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LG L222WS ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ

ตัวนี้มันเป็น D-sub ถ้าใช้หัวแปลง

ภาพที่ได้ออกมามันจะแตกต่างกันมากไหม
    Last edited by kwangkub; 29 Feb 2008, 00:15:15.

แปลงเป็น DVI มันก็ไม่ต่างจาก D-Sub ครับ แต่ยอมรับว่าภาพไม่แตกครับ ปรับละเอียดสูงสุดไม่มีปัญหา

Comment

ใช้อยู่ครับ
      ภาพคมชัดดี สเป็คโดยรวม สมกับราคาดี ซื้อมาไม่ถึง 8000
      เสียอย่างเดียวขนาดมันไม่เต็ม 22 นิ้ว ลองวัดดูได้ 21นิ้วกับอีก5หุน หรือตามสเป็คที่ขายคือ21.6นิ้ว
      ส่วนเรื่องการเชื่อมต่อ ต่อผ่าน D-sub ไปเลยดีกว่าครับ ผ่านตัวแปลงบางทีมันไม่ค่อย อาจจะเป็นที่คุณภาพของตัวแปลงก็เป็นได้ สรุป คิดว่าคงต้องเก็บตังค์ซื้อจอใหม่แน่นอนครับ

Comment

ผมก็จะใช้อีกซัก 2 ปี ก็จะซื้อใหม่อีก ตอนนี้ใช้ไม่ถึง 2 เดือนเลย แต่ดู web ได้กว้างเต็มจอก็คุ้มแล้วครับ ไม่ต้อง scroll Mouse ไปมาบ่อย ๆ

Comment

Working...
        X