Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook เครื่องแรกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook เครื่องแรกครับ

ก่อนอื่น อยากบอกว่าบอร์ดนี้ดีมากๆ แต่ก่อนดูแต่กระทู้จำพวก Hardware ของ PC ครับ

ตอนนี้มีความจำเป็นต้องใช้โน๊ตบุ๊ค จึงมีคำถามมาถามนิดหน่อยครับ

1. งบ 26000 +ได้ 1000 บาทเนี่ย เล่น Compaq โอเครึปล่าวครับ

การใช้งานก้อมี รันโปรแกรมจูนกล่อง(รถยนตร์) ดูหนังฟัง เพลง

พิมพ์งาน เล่นอินเตอร์เน็ตทั่วไป เกมส์บ้างนิดหน่อย หรือราคาถูกกว่านั้นก้อทำได้

2. cpu มีผลต่อการกินแบตมากรึปล่าวครับ C2D จะเปนการเกินความจำเปนไปรึปล่าว

3.แรม 1 Gb ที่ต้องแบ่งใช้กับการ์ดจอ เล่น msn winamp photoshopcs3 ไปพร้อมกัน ไหวมั๊ย

4. Compaq มีปัญหาจุกจิกรึปล่าวครับ เห็น Acer มีแต่คนบ่น ในด้านของงานประกอบเป็นไงบ้าง

ความทนทานดีแค่ไหนครับ

อยากสอบถามคนที่เคยใช้หรือใช้อยู่ครับ

ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ครับ

ดูๆ ไว้มี

Compaq Presario C736TU เพิ่มแรมเปน 2 gb

Compaq Presario V3603TX เพิ่มแรมเปน 1gb

อันไหนน่าสนกว่าครับ

Comment

ใช้ได้เลยครับ สำหรับทำงานแบบนี้ เพื่อนผมใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ

Comment

ผมใช้ V3603TX ครับโอดี

ราคาแม่ยิ้มได้ ครับ

Comment

ดูจากงานที่ใช้แล้วยี่ห้อนี้OKครับ

CPU จากงานที่ว่ามา ไม่ถือว่าเกินความจำเป็นครับ กำลังดีเลย
          ส่วนแรมนี่ถ้าไหวก็2Gbเถอะครับ 1Gbถ้าใช้WindowsXP เล่นPhotoshop CS3หน่วงนิดๆ แต่ยังพอรับไหวครับ แต่ถ้าเป็นVistaยังไงก็ต้อง2Gbครับ 1GBหน่วงมากๆ

Comment

ครับผม พอใช้มันแทนพีซี ซักวันนึง 6-7 ชม. มันจะไปไวรึปล่าว

เข้าใจอยู่ครับว่าใช้โน๊ตบุ๊คต้องถนอมๆหน่อย ส่วนใหญ่ผมว่าน่าจะอยู่ได้นาน

แต่อะไรๆก็เกิดขึ้นได้ ส่วนตัวชอบดีไซน์สวยๆด้วยครับ จะไปเล่น Vaio ก้อเกินตัว เลยเลือก Compaq หรือ HP ดีกว่า

การรับประกันเป็นไงบ้างครับ สำหรับ2เจ้านี้

ปล.พวกตัวเครื่องผิวมันเงามีตัวไหนบ้างครับ ถ้ามันเกินงบก้อคงต้องตัดใจ

Comment

วันๆหนึ่งผมเปิด 12 ชม. ขึ้นไป ไม่มีปัญหาครับ ผมว่าผิวด้านดูแลง่ายกว่า ผิวมันเป็นลอยง่าย รุ่นไหนมันรุ่นไหนด้านไม่ต้องใส่ใจเท่าไหร่ผมว่าน่าจะ ดูสเปกดีกว่า น่ะ (แต่ของผมผิวมัน) ผิวด้านก็ดูสวยไปอีกแบบ
              ส่วนรุ่นน่าจะเป็น V3603TX แจ๋วดี (น่าจะผิวด้าน)

Comment

ซื้อเผื่ออนาคต ลอง BenQ ดูสิคับ การ์ดจอประมาณ 8600 น่าจะใช้ได้นานอยู่ สัก 5 ปีถึงจะล้าหลังละนะ

Comment

น่าจะเลือก V3603TX แหละครับ หลังจากเทียบการใช้งานแล้ว

ยังไงก้อขอแค่ตัวเผมเจอเครื่องที่ดีๆ ไม่งอแง แค่นั้น หลังจากอ่านประสบการณ์ตามกระทู้แล้ว

ส่วนนึงเลยคือ ดวง จิงๆ

ยังไงจะไปลองดูที่ร้านเลยอีกทีครับ เอาแบบถูกใจกันไปดีกว่า แต่คงไม่พ้น2ยี่ห้อนี้

Benq สเปค เวิร์คมากๆครับ ติดอย่างเดวส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบดีไซน์มัน นานาจิตตังครับ

ขอบคุณทุก คห. ครับ

Comment

hp น่าจะดีกว่านะ

Comment

acer รุ่นใหม่ก็น่าสนน๊า อิอิ

Comment

Originally posted by The_Royal View Post
                        hp น่าจะดีกว่านะ
                        ใช่

Comment

Compaq ส่วนตัวผมคงหลีกให้***งครับ เห็นของพี่ที่ office เสีย ส่งให้ศูนย์ซ่อมปาไป 9,000 ที่สำคัญพอหมดประกัน เสียเลย ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

ครับผม HP ดูเวิร์คดีครับ

วันนี้ไปดูมา เห็น Toshiba น่าสนอยู่ครับ

เลยคิดๆ อยู่ว่า เงินที่จะจ่ายเพิ่ม 6-7 พัน เพื่อ Toshiba จะคุ้มค่าป่าวครับ

Comment

สุดๆ เลยนะคับ

Comment

Working...
                              X