Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพง5.1หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพง5.1หน่อยครับ

ช่วยแนะนำลำโพง5.1หน่อยครับ กะว่าจะลองซื้อมาโมดูครับ

ตอนนี้ก็เล็งAJ91อยู่อะครับ มีใครเคยลองใช้มั่ง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมเห็นของ GXL ที่advice ขายพันห้ามีรีโมทด้วย

Comment

อย่าเล่นเลยครับ AJ91 เสียงดีเเต่เบส กลางเเหลมไม่ไหวเลย
      ลองไปดู Sherman หรือ AJ ตัวลำโพงสีไม้จะดีกว่าครับ

Comment

ผมอยากได้ g9 ใจจาขาด

Comment

Originally posted by Nutte View Post
          อย่าเล่นเลยครับ AJ91 เสียงดีเเต่เบส กลางเเหลมไม่ไหวเลย
          ลองไปดู Sherman หรือ AJ ตัวลำโพงสีไม้จะดีกว่าครับ
          AJสีไม้ที่ว่านี่คือAJ92ปะครับ นี่คืมผมกะซื้อมาละโมโดยการยัดวงจรboots bassเข้าไปอะครับ เบสจะได้หนักๆ
          แต่ว่าถ้า กลาง กะ แหลม ไม่ด ถ้าผมเอาCไปต่อที่ลำโพงมันจะพอช่วยได้ไหมอะี

Comment

Originally posted by ambrosia View Post
            AJสีไม้ที่ว่านี่คือAJ92ปะครับ นี่คืมผมกะซื้อมาละโมโดยการยัดวงจรboots bassเข้าไปอะครับ เบสจะได้หนักๆ
            แต่ว่าถ้า กลาง กะ แหลม ไม่ด ถ้าผมเอาCไปต่อที่ลำโพงมันจะพอช่วยได้ไหมอะี
            C ช่วยไม่ได้หรอกครับ เพราะดอกมันไม่ค่อยดี เเถมมีดอกเดียวอีก เล่นตัว AJ92 ลายไม้ดีกว่าไม่ต้องโมเพิ่มมีกลางเเหลมครบ
            Last edited by Nutte; 29 Feb 2008, 14:38:27.

Comment

โอเค ขอบคุณมากๆครับ

Comment

sherman ดี ผมจัดมาและ 5.1 ตัวละ 2990 ซื้อคาร์ฟูเสียงดีสาดๆ

Comment

AJ91 ผมใช้อยู่ตอนแรกแหลมหาย พอเปลี่ยนสายลำโพงเป็นสายแลน แหลมมาเต็มๆเสียงใสขึ้นเยอะ
                  แต่เปลี่ยนสายทีเล่นเอาเหนื่อย เพราะมันไม่ได้ทำไว้เพื่อเปลี่ยนสายได้
                  ส่วนเสียงเบสนี่คงเป็นเพราะดอกซับมันห่วย เปิดดังๆมันจะกระแทกวอยซ์คอยดังบ๊อกๆๆๆ

Comment

AJ92 นี่แค่พอใช้ได้ครับ . . ดูหนังเยี่ยม กระหึ่ม
                    ฟังเพลงแย่ แต่เสียงมาครบ ไม่อุดอู้
                    ขนาดก็ไม่เล็กด้วย ค่อนข้างเกะกะ
                    รุ่นดังในอดีตเหมือนกัน

รับของผมไปมั๊ยละ . . ขายให้ถูกๆ เบื่อแล้ว

Comment

Working...
                    X