Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ครับ แบบนี้เรียกไฟตกป่ะครับ 12V เหลือ 9ก่าๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ครับ แบบนี้เรียกไฟตกป่ะครับ 12V เหลือ 9ก่าๆ

พี่ครับ แบบนี้เรียกไฟตกป่ะครับ 12V เหลือ 9ก่าๆ
    5000+BE , AX78 ,1950GT , G.Skill 512*2 , 350w SilverStone , HDD 2 ตัว , DVD+RW 2ตัว
    พัดลม 12cm 1ตัว , พัดลมcpu 1ตัว , พัดลมGPU 1ตัว
    ใครรู้มังครับว่าเป็นที่อะไร แต่คอมเปิดได้ไม่มีปัญหาครับ 24/7
    แค่สงสัยว่าไฟทำไหมเหลือแค่นั้น
    Attached Files
    Last edited by blackloy; 29 Feb 2008, 02:49:29. Reason: เพิ่มเติม

ไม่มีคนตอบเลย (รึว่ามันปกติ)

Comment

หายไปเยอะ เคลมดีกว่ามั้งครับ

ของผมไม่เป็นอะ ใช้ ENERMAX 350W

Comment

ลองเช็คที่ bios หรือยัง แล้วตรงกันหรือเปล่า

Comment

ดูในไบออสดีกว่าครับ

Comment

ผมคิดว่าไม่ตกคับ

Comment

ของผมก็เป็นครับ เเต่ในbiosมันก้อ12volt

Comment

Originally posted by zizzee View Post
                ของผมก็เป็นครับ เเต่ในbiosมันก้อ12volt
                ต้องเช็คตอนfull loadครับ

ในไบออสมันidle แต่พอfulloadใช้ไฟเต็มที่ มันจะตกครับ ถ้าpsuจ่ายไม่พอ

ของผมเนี่ย สเปคในลายเซ็นแต่ใช้79gs พอทดสอบกาดจอ จากidle 12.10>>11.75

Comment

งั้นของป๋มยิ่งน่าวิตกกว่าแน่งับ
                  จาก 12 เหลือแค่ 5 เองง่ะ หุหุ
                  แต่ยังเฉยๆงับ เพราะรู้ว่าทำไมจึงเป็นเช่นนั้น....

Comment

ใน Bios 12.01v. ตกลงไม่ตกใช้ไหมครับ
                    แล้วพอจะมีโปรแกรมที่ไว้เช็คไฟบางไหมครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                      งั้นของป๋มยิ่งน่าวิตกกว่าแน่งับ
                      จาก 12 เหลือแค่ 5 เองง่ะ หุหุ
                      แต่ยังเฉยๆงับ เพราะรู้ว่าทำไมจึงเป็นเช่นนั้น....

เพราะว่าอะไรรึครับ ตอบหน่อยนะ ถือว่าเป็นความรู้

Comment

รอท่านเซียนมาชี้แนะครับ ติดตามเหมือนกันครับ

Comment

ท่านก็คงทราบถึงเหตุผลและความเป็นจริงของมันแล้วนะงับ
                          ไม่ว่าจะอุณหภูมิ หรือไฟต่างๆ ต้องอิงที่ไบออสเป็นหลัก แล้วเวลาเรียกใช้โปรแกรมต่างๆ เพื่อตรวจสอบในส่วนนี้ มันจะต้องอ่านค่าจากไบออส
                          แต่ก็ใช่ว่าโปรแกรมพวกนี้จะแน่เสมอไป หรือมันอาจจะอ่านค่าจากไบออสเราได้ไม่ละเอียดพอ....

Comment

ผมใช้วิธีเอามิเตอร์จิ้มแล้ววัดอ่าคับ อิอิ

Comment

ลองหลายๆโปรแกรมดูคับ ใช้โปรแกรมสำหรับ MB ยี่ห้อนั้นๆ จะดีสุด เช่น Giga ก็ใช้ EasyTune Asus ก็ใช้ asusprob

ผมโดนมาแล้วคับ โปรแกรมมั่วกระจาย พอใช้ EasyTune ไฟนิ่งเลย ตกมาแค่ 0.1 แต่ใช้ Everest+SenserView ไฟตกเหลือแค่ 8

Comment

Working...
                              X