Announcement

Collapse
No announcement yet.

คล๊อกแล้วใช้งานจริงไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คล๊อกแล้วใช้งานจริงไม๊ครับ

คือผมเปิดคอมทิ้งไว้วันละ 20 ชั่วโมง ผมอยากรู้ว่าท่านๆ ที่คล๊อกแล้ว ได้ใช้งานจริงรึเปล่า
    เปิดไว้นานๆ มันจะพังเร็วไม๊ คล๊อกแบบพอประมาณ แค่ไหน เฉลี่ยเป็น % ที่ทำให้เราเล่น
    แล้วเสถียร มากที่สุดครับ ที่ทำให้เราสามารถเปิดคอมทิ้งไว้นานๆ ได้

อีก 1 คำถามนะครับ pentium d 3.0 นี้แรงน้อยกว่า e21xx หรอครับ

กรำ 95% ในนี้ก้อทำแล้วใช้งานจริงทั้งนั้นแหละครับบางคนเปิด 24/7 เลยก้อยังมี ที่เหลือบางท่านก้ออัดโชว์

Comment

Originally posted by zman View Post
      กรำ 95% ในนี้ก้อทำแล้วใช้งานจริงทั้งนั้นแหละครับบางคนเปิด 24/7 เลยก้อยังมี ที่เหลือบางท่านก้ออัดโชว์
      ถูกต้องแล้วครับ

1 คำถามนะครับ pentium d 3.0 นี้แรงน้อยกว่า e21xx หรอครับ

2 หัวดีกว่าหัวเดียว 5555555555
      Last edited by มาช่วยเกา; 9 Jul 2009, 13:14:04.

Comment

ความแรง 3 ghz เดิมๆ ผมว่าแรงกว่า e2xxx แต่ถ้า clock คนละเรื่อง

เท่าที่ลองจริง เกมส์เดียวกัน
        Last edited by killsnazi; 29 Feb 2008, 08:43:33.

Comment

เสถียรที่สุดก็คงขึ้นกับ cpu ละครับ คอมแต่ละคนแต่ละเครื่องด้วย system ไม่เหมือนกัน ประสิทธิภาพย่อมต่างกัน

จากตัวเลข benchmark D9XX คะแนน***งจาก E21XX ไม่เกิน 10-15%
          ยิ่งโปรแกรมที่เน้นคอร์เดียวแล้วแทบจะสูสี แต่ E21XX ภาพรวมยังเหนือกว่าในหลายๆด้านอยู่ดี

Comment

ผมใช้งานจริงที่ 24 ชั่วโมง 365 วันครับ
            ตามลายเช็นต์ครับ

Comment

Originally posted by killsnazi View Post
              ความแรง 3 ghz เดิมๆ ผมว่าแรงกว่า e2xxx แต่ถ้า clock คนละเรื่อง

เท่าที่ลองจริง เกมส์เดียวกัน
              เดิมๆก็สู้ E21xx ไม่ได้งับ

Comment

Originally posted by one View Post
                เดิมๆก็สู้ E21xx ไม่ได้งับ
                ที่ผมลองนะใช้จริง ย้ำอีกทีว่า ใช้จริงcall of duty4 และ nfs cabon ใช้ PD 2.66 ก็อปไฟล์เกือบ 6 gb + โหลดบิท เล่น เกมส์ไปด้วย ไม่กระตุก

กลับกัน mb/ram/hd/vga ทุกอย่างชุดเดียวกับข้างบน เดิมๆ เปลี่ยนแค่ CPU COF4 กระตุก ตอนโหลดเกมส์เข้า map ช่วง movie ตอนเล่นกระตุกบ้างบางครั้ง

เพราะตอนนี้ผมก็ใช้ e2160 อยู่

Comment

รึว่ามันขึ้นอยู่ที่หน้าตา หว่า - -''

Comment

Clock แล้วต้องใช้งานจริงซิครับ แต่เป็นระดับที่เสถียรหลังทดสอบด้วยโปรแกรมทรมานต่างๆนะครับ

Comment

เคยใช้ Pentium E2160 เดิมๆ กับ Pentium D925
                      D สู้ E ไม่ได้ อิอิ

Comment

D ร้อนตับแล่บ น้ำยังร้อนเลย

Comment

Pentium D - D ไม่ได้ย่อมาจาก Dual หรอกเหรอครับ แต่ Exxxx รู้สึกจะเป็น Core Architecture น่ะครับ เป็นสถาปัตยกรรมรุ่นใหม่ของ CPU เท่านั้นเอง
                          ถ้าพูดถึงความแรง บางทีมันอาจจะไม่ได้มีแค่ cpu นะครับ มันมีหลายๆอย่างประกอบกัน เครื่อง 2 เครื่องที่ประกอบเหมือนกัน ซื้อพร้อมกัน ยังแรงไม่เท่ากันเลย แถมบางเครื่อง overclock ได้ไกล บางเครื่องนิดเดียวตันอีก เป็นธรรมดาครับ

Comment

ของผมใช้งานจิง ๆๆ เปิดตลอดไม่ค่อยได้ปิด (จะปิดก็ช่วงเน็ตตาย)

Comment

ตามลายเซ็น เปิดโหลดบิทตลอด 24 ชม. ไม่มีปิด ยกเว้น Restart

Comment

Working...
                              X