Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา Driver 169.09 ของ GF 8400GS ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา Driver 169.09 ของ GF 8400GS ครับ

ปัญหาของ Driver Geforce 8400gs Version 169.09
    คือ มันไม่สามารถตั้ง PowerMizer ได้ คือจะปรับให้การ์ดจอทำงานเต็มประสิทธิภาพไม่ได้
    ไม่ว่าจะปรับที่ตัว Nvidia Control Panel หรือ ปรับจากโปรแกรม Notebook hardware control ก็ไม่สามารถปรับได้ คือเวลาใช้แบตเล่นใช้งานด้านกราฟิกเช่นเล่นเกม จะกระตุกมาก
    ไม่ทราบว่าทุกคนเป็นกันหรือป่าวครับ หรือผมเป็นคนเดียว
    ถ้าทุกคนปรับได้กรุณาบอกด้วยเถอะครับ ว่าปรับตรงไหน ขอบคุณคับ

เปลี่ยนไดร์เวอร์ อะ
    ตอนนี้ไป 17X.XX ละ

Comment

ภ้าเป็นปัญหา Driver ก็เปลี่ยน Driver ครับ

Comment

อย่าใช้เลยครับตัวนั้น เปลี่ยนมาใช้ 169.21 กันดีกว่าครับ ^^ ลองดูนะ ไม่ได้อีกก็แปลกแล้ว เพราะถ้าเข้าใจไม่ผิดใช้วิธีการ Mod INF แล้วติดตั้งแบบธรรมดาใช่ไหมครับ

Comment

โหลด inf มาจาก Link แถวๆนี้แหล่ะครับ โหลดมาแล้วเอาไปทับของเก่าเลย
          ปล.ถ้าไม่รบกวนมากเกินไปขอ Link Driver 17X.XX หน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

Comment

Working...
          X