Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 80องศาเปนไรไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 80องศาเปนไรไหมคับ

80องศานี่อันตรายไหมคับ

ถ้า full ถือว่า ปกติ
    แต่ Idle นี้ควรปรับปรุง ( full เป็น 1XX c อะ ^^" )

Comment

full ผมว่าก็ไม่ปกติแล้วนะครับ
      น่ากลัวอย่างแรง

ถอดซิงค์มาแล้วไม่ได้ทาซิลิโคลนเปล่าครับ แบบนี้ ...
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เหอะๆ โหดนะเนี้ยของผมซิ๊งเดิม idle ก็ราวๆ 52 Full ก็ราวๆ 65-70 แต่พอเปลี่ยน ซิ้งเป็น 9700NT idle ก็ลดมาอยู่ที่ 36 full ก็ราวๆ 45 เท่านั้น เยี่ยม

Comment

ร้อนครับ ของผมแค่70 นั่งข้างๆยังรู้สึกเลยว่าร้อน ลดลงมาเถอะ อิอิ

Comment

แล้วจะลดวามร้อนมายุที่ประมาณไหนดีคับ
            ต้องลดfsbหรือ การจ่ายไฟคับ

Comment

Originally posted by guesstp View Post
              แล้วจะลดวามร้อนมายุที่ประมาณไหนดีคับ
              ต้องลดfsbหรือ การจ่ายไฟคับ
              ตอนนี้ oc ไปที่เท่าไหร่ครับ ลดทั้ง2อย่าง ใช้แบบสบายๆดีว่าครับ
              เอาไม่เกิน 70 กำลังดีครับ

Comment

ร้อนนะครับ 80 องศา อยากต้มน้ำไม่ต้องใช้กาเลย เอาแก้วน้ำวางบนcpu ไปโลด

Comment

เป็นครับ เอากระทะมาต้มมาม่า ได้ทำให้อิ่ม

Comment

แล้วแนะนำcpucoolerตัวไหนครับ

Comment

Thermalright Ultra 120 Extreme
                      ผมใช้ตัวไม่มี Extreme อ่ะก็เย็นดีนะ
                      Idle 35 Full load 67

ไม่ชอบใหญ่ๆก็ Zalman 9700nt

Comment

มันจะทำให้อายุการใช้งานสั้นลงนะครับตั้ง 80 แนะ

Comment

Thermalright Ultra 120 Extreme กับZalman 9700ntและxingmatek hdt-s1283
                          ตัวไหนเย็นสุดครับ

Comment

อ่านอุณหภูมิจากไหนอะครับ Coretemp, bios, speedfan.... ???

ถ้า bios นี่ร้อนมากเลยนะครับนั่น 80 ํC

Comment

อ่านจากhwmoniterครับ

Comment

Working...
                              X