Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องรบกวน นิดเดียวครับผม เกี่ยวกับ cpu + vga

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องรบกวน นิดเดียวครับผม เกี่ยวกับ cpu + vga

หวัดดีครับผมไม่ค่อยรุ้เรื่องเท่าไหร่ครับ

1. คือว่าพอผมเปิดเครื่อง พอกดเปิดเครื่อง เครื่องมันจะดับไป 1 ทีก่อนอ่ะคับ
    แบบว่า กดเเล้วก็ดับไปเลยอะคับ ยังไม่ได้ไปถึง หน้าจอที่บอก สเปคเลย เเล้วก็ดับไป
    เล้วอีกประมาณ 3 วิมันก็จะ บูท ขึ้นมาใหม่ แต่ว่า คราวนี้ไม่ดับเเล้วครับ
    การบูทครั้ที่ 2 จะทำให้เครื่องเน่ามั้ยครับ พอบูทครั้งที่ 2 เเล้วเล่นไป 12ชม
    ก็ไม่เกิดอาการผิดเพี้ยนอะคับ การดับมันคืออะไรครับ

2.แนะนำการ์ด AGP ที่ใส่เเล้วไม่มีปัญหาด้าน PSU ทีครับ

สเปคครับ
    Asrock P4i65g (478) ครับท่าน
    DDR 1GB
    HDD40GB
    XFX 6200
    PSU ติดเคสครับ 350W

อีกนิดนึงครับ อยากได้ p4 2.8-3.00GHZ (478)
    Pm มาก็ได้ครับ
    Last edited by country; 29 Feb 2008, 21:59:01.

...............................................................

Comment

1. มานเป็น ระบบของ Mainboard งับ (Asus หรือ Asrock ละของท่าน ?) จะ Boot Bios defualt ก่อน แล้ว ดับ ค่อย Boot Bios สำหรับใช้งานจิง ที่ OC ไว้ (Boot ครั้งแรกไว้เผื่อ กรณี ครั้ง 2 boot ไม่ผ่านมันก็จะกลับปายใช้ ค่า ของ Bios ครั้งแรกงับ) ปกติงับ

2. ต้องรบกวน spec มากก่านี้ว่า เครื่องท่านมีออะไรบ้าง แล้ว PSU อะไร แท้เทียม ?

Comment

Asrock P4i65g (478) ครับท่าน
        DDR 1GB
        HDD40GB
        XFX 6200
        PSU ติดเคสครับ 350W

Comment

PSU ติดเคสมะรับประกันว่า ได้หรือเป่า อยู่ที่ว่า วัตจิงจ่ายออกมาเท่าไหร่...

แต่ PSU 350W (แท้ๆ) เอา spec ท่านอยู่สบายๆ งับ

Comment

เเล้วมีวิธี ดูมั้ยครับ ว่า psu ของผมจ่ายเต็มหรือเป่า

Comment

ของผม3ครั้งกว่าเข้าwinได้หลังจากอัพไบออส บอร์ดdfi dark

Comment

ตอบทีคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

psu น่าจะเทียมนะครับ

อาจมีปัญหาเกี่ยวกับ psu

Comment

เปลี่ยน psu น่าจะหายนะครับ อาการนี้

Comment

ลองไม่ปิดสวิตซ์รางปลั๊กดูครับมันจะไม่วูบครับ
                      เจอมาหลายเครื่องแล้วครับเปลี่ยน PSU แล้วก็ไม่หาย
                      แต่พอแค่ไม่ปิดไฟรางปลั๊กเวลา Shut down พอเปิดเครื่องใหม่มันก็ไม่วูบครับ

Comment

วิธีดูว่าจ่ายจิง เท่าไหร่คงต้องใช้เครื่องวัด ไฟละงับ...

แต่ PSU ติด case ส่วนใหญ่จ่ายมะเต็ม แย่แล้วงับ (ยกเว้น Case Brand name ดีๆ) แต่ก็มะได้หมายความว่าจะมะพอนะงับ... อานนี้ต้องลองใส่ เอาละงับถึงจะรู้

ps อาการ ดับ 1 วูบมะต้องปายทามไรกะมานงับ ปล่อยมานปาย นั้นคือปกติ ของ MB งับ... แล้วถ้าทามตาม Rep บนบอก นั้นคือท่านจ่ายไฟ เลี้ยง MB ไว้ตลอดเวลา นะงับ กินไฟนะเออ >.<"

Comment

ดูใน BIOS ได้มั้ยว่า PSU จ่ายไฟเท่าไรห่ คร้าบท่าน

Comment

ขอบคุณนะคร้าบ

Comment

แปะรูปไว้ มันใช่การ จ่ายไฟของ psu มั้ยครับ

Comment

Working...
                              X