Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอา8800GTหรือ8800GTSดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอา8800GTหรือ8800GTSดีคับ

มีงบประมาน10000+ มีให้เลือก8800GT 8800GTS(ตัวนี้ไม่มั่นใจว่าแม่จะให้ไหม) 9600GT 3870
    แล้วก็จะซื้อเพาเวอซัพฟาย
    DLP-34A 500W 2 of +12V rails, 120mm fan adopted, 6-pin PCI-E 990
    ของdeluxจะพอไหมคับเห็นมันถูกดีกับพวกกาดจอข้างบน

ถ้าจะเอาเร็วๆนี้ตัวไหนคุ้มคับ

8800GT + DLP 34A 500w ไหว คุ้ม
    ตามลายเซ็นต์ผม อัดกับ Q6600 ไม่มีดับ

Comment

ถ้าต้องซื้อ PSU ด้วยนี้ 8800GT ดีกว่าครับ เพราะเด่วงบมันจะไม่พอ ความแรงถือว่ายังคุ้มค่ากับการใช้งานถ้าเน้นเล่นเกมส์นะครับ จิงๆ Watt เต็มได้ก็จะดีมากครับ 400Watt ขึ้นกำลังดีเลย

Comment

8800GT ถูกกว่าGTS แล้วGTแรงกว่าอีกด้วยครับ 8800GTS แพงกว่าเบากว่าอีก เลือก8800GTเลยครับไม่แพงมากแต่แรง

Comment

Originally posted by crYsIs View Post
          8800GT ถูกกว่าGTS แล้วGTแรงกว่าอีกด้วยครับ 8800GTS แพงกว่าเบากว่าอีก เลือก8800GTเลยครับไม่แพงมากแต่แรง
          เขาคงหมายถึง 8800Gts G92 512 ตัวใหม่รึป่าว

Comment

GTS ที่ว่าอะ G80 หรือ G92 ละคับ เหอะๆ ถ้า 8800GTS G92 มันก็จะแรงกว่า 8800GT

ถ้าเอา 8800GTS G92 ก็ต้องเพิ่มเงินอีก

แต่จะได้หรอ เพราะงบวางไว้ 10000(PSU+VGA)

ก็คงต้องเอา 8800GT ไปละครับ คุ้มกว่า
            Last edited by BaKerStreet; 29 Feb 2008, 11:25:33.

Comment

ผมคิดว่าคงไม่มีใครเล่น GTS "G80" มือ 1 แล้วนะ

Comment

อ่า..ขอบคุณคับ ผมหมายถึงG92 ถ้าจะ8800GTนี่เอาGIGABYTEที่เป็นzalmanดีไหมคับ
                หรือรุ่นไหนดีช่วยเลือกหน่อยคับ

Comment

เอาของกิ๊กก็แจ่มครับ ราคาตอนนี้ 8600-8700 แถมเย็นสบายอีกด้วยครับ (เพราะตัวเองก็ใช้อยู่ด้วย)

ผมเล่นในห้องแอร์ ไม่ OC นะครับ อุณหภูมิ ไม่เคยแตะไปที่ 60 องศาเลย(แม้แต่ตอนเล่นไครซิส)

Comment

หนับหนุน 8800GT ครับ (ใช้อยู่)
                    ดูจากงบแล้วน่าจะเป็นตัวนี้

ถ้าตัว ธรรมดา ไม่ OC ผมว่าของอันไหนก็ได้นะ ประกันเยอะ-น้อย ต้องไปดูเอา

ถ้า OC ก็ต้องแล้วแต่ชอบล่ะครับ

^_^

Comment

Originally posted by avex View Post
                      เอาของกิ๊กก็แจ่มครับ ราคาตอนนี้ 8600-8700 แถมเย็นสบายอีกด้วยครับ (เพราะตัวเองก็ใช้อยู่ด้วย)

ผมเล่นในห้องแอร์ ไม่ OC นะครับ อุณหภูมิ ไม่เคยแตะไปที่ 60 องศาเลย(แม้แต่ตอนเล่นไครซิส)
                      ของท่านเย็นกว่าของผมอีกเหอๆ ของกิ๊ก เหมือนกันเล่น crysis วิ่ง 60-67 ไม่เคยแตะ 70

Comment

8800GT ครับ จัดไป

Comment

ถ้าตามงบ 8800GT อีกเสียง เด๋วนี้แต่ละยี่ห้อ ออกแบบ sink ใหม่กัน ไม่ร้อนเหมือน reference ละ

Comment

ที่ของผมเย็นกคงเพราะว่า แอร์ตกตรงพัดลมเคสดูดเข้าเครื่องพอดีน่ะครับ ลมเย็นจากแอร์เลยดูดเข้าในตัวเคส

คงเป็นมาจากการวางเคสได้ตรงพอดีกับลมแอร์ตกพอดี

ถ้าไม่มีลมจากแอร์ก็คงพอๆกับท่านแหละครับ ท่าน desolateboyz

Comment

XFX 8800 ซิ้ง zalman หน้าจะมีขายแล้วนะ

Comment

Working...
                              X