Announcement

Collapse
No announcement yet.

toshiba กับ compaq อันไหนน่าเล่นกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• toshiba กับ compaq อันไหนน่าเล่นกว่ากัน

ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะคือว่าจะซื้อนะค่ะแต่เลื่อกไม่ถูกระหว่าง2ยี่ห้อนี้

Toshiba ครับ ถ้างบถึง

Comment

รุ่นไหนกับรุ่นไหนหละ จะได้เปรียบเทียบให้

Comment

รุ่นไหนกับรุ่นไหนหละ จะได้เปรียบเทียบให้ คือหนูอยากให้พี่podเปรียบเทียบเรื่องการประกัน ความคงทน และเรื่องเบตน่ะค่ะ คืออยากรู้ว่าแบต toshiba กับ compaq อึดต่างกันหรือราคาแบตต่างกันแค่ไหน

Comment

เรื่องแบต

ราคาแบตของ Toshiba ไม่ทราบครับ (ถ้าอยากทราบต้องดูราคา part ในเว็บตปท.)
          แต่ราคาแบตของ compaq นี่หูฉี่ทีเดียว ก้อนละ 8 พัน(แพงกว่า Asus ซะอีก)

เรื่องประกัน

ประกันของ toshiba ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นอย่างไร
          ส่วนประกันของ compaq เห็นหลายคนบ่นถึงว่าช้า แต่โดยรวมยังดีกว่า acer

ความคงทนของตัวเครื่อง

compaq รุ่นหลังๆ ก็งานดีขึ้น เรียบร้อยขึ้น แต่ก็ไม่ทราบว่าจะทนทานเพิ่มขึ้นหรือเปล่า
          toshiba เนื้องานโดนรวมผมว่าละเอียดกว่า ดูดีกว่า

ยังไงก็ลองไปเดินดูเครื่องด้วยตัวเองจะดีกว่า ได้จับได้ทดลองเล่น ได้ไอเดียร์
          และได้เลือกด้วยตัวเอง

ปล. สมัครสมาชิกด้วยก็ดีนะครับ
          ปล.2 ไม่ต้องค่ะขา ขอให้ถามให้ไม่งง ก็ตอบกระทู้ครับ

Comment

ขอบคุณพี่ pod มากนะค่ะ

Comment

หนูรบกวนพี่ pod ช่วยแนะนำร้านขายโนตบุ๊คที่น่าเชื่อถือที่พันธุ์ทิพย์ให้หน่อยนะค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

Comment

Toshiba กับ Compaq ไม่ทราบร้านจริงๆ

ไม่จำเป็นต้องซื้อที่พันทิพย์เสมอไป ลองไปเดินดูที่ฟอร์จูนบ้างก็ได้
                เห็นมี compaq กะ toshiba วางขายหลายร้านเหมือนกัน

Comment

compaq ดีกว่า 19990 บาท เพิ่มแรมเป็น 512 ก็ 21500 อ่ะ

เชียร์รังสิต ชั้น 2

Comment

ถ้ามีเงินก็เล่น Toshiba ครับ แพงกว่า แต่เรื่องความทนและประกันดีกว่ามาก

ปัจจุบันผู้บริหารที่ญี่ปุ่นลงมาบริหารเองแล้ว เรื่องประกันยิ่งดีขึ้นไปใหญ่

Comment

Working...
                    X