Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหนูด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหนูด้วยค่ะ

พอดีพี่หนู เค้าจะ up จาก Core2Duo เป็น C2Q6600 อะคะ แต่ติดที่ว่า ใช้ MB Asus P5B
    เค้าบอกว่าใช้ไม่ได้อะค่ะ ต้องซื้อ MB ให้ม่ ถ้าซื้อใหม่ จะใช้ของอะไรดีค่ะ
    เห็นเค้าบอกว่า กิ๊กกะไบ ดี ยังไงช่วยบอก หนูด้วยนะค่ะ จะได้ทำงานส่ง Project ส่ง อ.ค่ะ
    ขอบคุณพี่ๆมากนะค่ะ

ใช้ได้ ใส่ได้ ไม่ต้องซื้อเมนบอร์ดใหม่
    ไม่ต้องเสียตัง ไม่ต้องเสีย...

ASUS P5B CPU Support

http://support.asus.com/cpusupport/c...n-us&model=P5B

.
    Last edited by TWK.; 29 Feb 2008, 13:06:49.

Comment

จริงๆ C2D ลากนิดๆก็แรงแล้วนะครับ ใช้งานอะไรล่ะ
      P5B ก็น่าจะใส่ Q6600 ได้ครับ

ถ้าจะถอยกิ๊กกาบ๊วย ก็ EP35 DS3... ไม่รอ Q9300 เลยล่ะครับ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
        จริงๆ C2D ลากนิดๆก็แรงแล้วนะครับ ใช้งานอะไรล่ะ
        P5B ก็น่าจะใส่ Q6600 ได้ครับ

ถ้าจะถอยกิ๊กกาบ๊วย ก็ EP35 DS3... ไม่รอ Q9300 เลยล่ะครับ

ขอตอบพี่จอมยุทธ นะค่ะ
        คือหนูจะมาทำงานด้าน 3d อะค่ะ หนูเรียน Interior ค่ะ และ EP35 DS3 ตัวนี้ดีกว่า P5B ใช่ไหมค่ะ
        และ Q9300 จะมาเมื่อไรค่ะ แพงกว่า Q6600 ไหมค่ะ (น่าจะแพงกว่าเยอะเลย) ยังไงพี่ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอถามอีกอย่างค่ะ คือเราไปซื้อที่ร้านและให้เค้าใส่ให้ ก็ใช้ได้เลยใช่ไหมค่ะ ไม่ต้องปรับอะไรแล้วใช่ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะพี่ๆ

Comment

งานเข้าเลย...งุงิ

หากไม่ OC หรือ OC พอประมาณซัก 3G ก็ใช้ P5B ตัวเดิมก็ได้ครับ Q6600 ใส่ได้จร้า..
          บอร์ดชิบ P35 เหนือกว่าตรงที่รองรับ CPU 45nm และอาจลากได้ดีกว่า มั้ง.
          Q9300 จะมาเมื่อไรค่ะ แพงกว่า Q6600 ไหมค่ะ
          Q9300อาจต้องรอพักใหญ่ เฮอๆ E8XXX ที่วางตลาดมายังหาซื้อยากเลย ราคาคงจะไม่หนี Q6600 เท่าไหร่ แต่Q6600 อาจจะถูกลง
          เราไปซื้อที่ร้านและให้เค้าใส่ให้ ก็ใช้ได้เลยใช่ไหมค่ะ
          ได้ครับ ใส่เองก็ได้นะ ไม่ยากหรอก

CPU ตัวเดิมใช้รุ่นไรอยู่ครับ แล้วOCรึเปล่า
          ถ้าใช้เดิมๆอยู่ลอง OC ดูสิครับ จะเห็นความแตกต่างบ้างล่ะ บอร์ดตัวนี้ก็ไม่กระจอก น่าจะเข็นได้เยอะอยู่หรอกครับ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
            งานเข้าเลย...งุงิ

หากไม่ OC หรือ OC พอประมาณซัก 3G ก็ใช้ P5B ตัวเดิมก็ได้ครับ Q6600 ใส่ได้จร้า..
            บอร์ดชิบ P35 เหนือกว่าตรงที่รองรับ CPU 45nm และอาจลากได้ดีกว่า มั้ง.

Q9300อาจต้องรอพักใหญ่ เฮอๆ E8XXX ที่วางตลาดมายังหาซื้อยากเลย ราคาคงจะไม่หนี Q6600 เท่าไหร่ แต่Q6600 อาจจะถูกลง

ได้ครับ ใส่เองก็ได้นะ ไม่ยากหรอก

CPU ตัวเดิมใช้รุ่นไรอยู่ครับ แล้วOCรึเปล่า
            ถ้าใช้เดิมๆอยู่ลอง OC ดูสิครับ จะเห็นความแตกต่างบ้างล่ะ บอร์ดตัวนี้ก็ไม่กระจอก น่าจะเข็นได้เยอะอยู่หรอกครับ
            ขอบคุณพี่จอมยุทธมากนะค่ะ
            CPU ตัวเก่าของหนู ใช้ E6420 ค่ะ ไม่ได้ OC เพราะทำไม่เป็น อ่านใน WEB เค้าบอกว่ามีการไหม
            หนูกลัวมันจะไหมอะค่ะ เดียวเครื่องฟัง และหนู Render นานด้วยค่ะ เลยไม่กล้าเสี่ยงค่ะ
            งั้นซื้อ Q6600 ได้อย่างสบายใจแล้ว เดียวเอาไว้เปลี่ยน VGA จะมาถามใหม่นะค่ะ
            ขอบคุณพี่มากค่ะพี่จอมยุทธ และพี่ๆทุกๆคนนะค่ะขอบคุณค่ะ

Comment

Working...
            X