Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลดความร้อนQ6600อยู่ที่67องศาอันตรายไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลดความร้อนQ6600อยู่ที่67องศาอันตรายไหมครับ

ถ้าอันตรายควรลดเหลือเท่าไหร่ละครับ

67 เนี่ย idel รึ full load

Comment

ขอข้อมูลคร่าวๆด้วยนะครับ เช่น ปรับยังไง fsb ตัวคูณ ไฟ heat sink รุ่นไหน เดิมๆ air water เล่นห้องธรรมดา พัดลมจ่อ หรือว่าแอร์ครับ

แหะๆ พูดมาซะเวอร์ จริงๆแค่บอกว่าเป็นอุณหภูมิ idle หรือว่าหลังจาก full load 1 ชั่วโมงก็พอครับ

Comment

fullคับ

Comment

ถ้า full แค่นั้นผมว่าปกตินะ เพราะของผม q6600@3.2 เวลา full ก็ราวๆ 79 น่ะครับ (cpu0,1) แต่สงสัยไฟไม่พอ cpu 2,3 ถึงอุณหภูมิแค่ราวๆ 76,73 แถม orthos มีปัญหาอีก พอดีเซตไฟ auto แล้วมันจ่ายไฟแค่ 1.3 เศษๆเอง เดี๋ยวว่างๆอาจจะไปปรับเป็นราวๆ 1.4 น่ะครับ

Comment

Working...
          X