Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามมาปรึกษาอีกแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามมาปรึกษาอีกแล้วครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมมี Ram Crucial Ballistix Tracer PC-6400 BUS 800 2*1Gb อยู่แล้ว 1 คู่ (ซื้อเพราะ เห็นว่ากันว่า แรง ที่สำคัญ สวยด้วย) แล้ววันนี้ ผมก็ได้รับ Ram Kingston hyper x PC-6400 BUS 800 2*1Gb มาอีก 1 คู่ (ซื้อเพราะ เหตุผลเดิม แบบว่า ชอบของสวยอ่ะ) เลยอยากทราบว่า
    1. ตัวใหนแรงกว่ากัน ครับ
    2. แล้วถ้าผมจะจับ ทั้ง 2ชุดมา แต่งงาน เอ๊ย!! มาทำงานคู่กัน จะได้ไม๊ครับ แล้วจะไปด้วยกันได้ดีไม๊อ่ะ

แบบว่า รักพี่ เสียดายน้องอ่ะครับ

1. อันนี้ไม่ทราบครับรอผู้รู้อีกที
    2. ทำงานได้แน่ครับ มันบัสเท่ากันอยู่แล้วนินา แต่ถึงต่างก็ได้อยู่แร้ว แค่จะเอาบัสต่ำสุดมาเป็นเกณฑ์
    3. ถ้ายังคิดไม่ออก เอามาให้ผมสักคู่ก็ได้ครับ จะได้เหลือคู่เดียว ไม่ต้องลังเล อิอิ

Comment

บอกไม่ได้ครับว่าอันไหนแรงกว่ากัน

ต้องเอามาให้ผมลอง 1 คืน

Comment

ผมว่า Crucial Ballistix Tracer PC-6400 BUS 800 2*1Gb แรงกว่านะ แต่ถ้าจะมาใสร่วมกันคงไม่ดีแน่
        Bus เดียวกัน แต่ ซิปคนละตัวกัน แถมคนละยีห้ออีก วิ่งไม่เท่ากันแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by matoom View Post
          บอกไม่ได้ครับว่าอันไหนแรงกว่ากัน

ต้องเอามาให้ผมลอง 1 คืน
          กากว่ะ

Comment

อืม ขอบุคณทุกท่านที่ มาช่วยกันตอบนะครับ เดียวคืนนี้ รู้กันครับ ว่า ตัวใหนจะอยู่ ตัวใหนจะไป หรือว่าจะอยู่ทั้ง คู่ อย่างมีความสุข (ทั้ง เครื่อง ทั้งเจ้าของ ^_^)

Comment

ผมขอลองซัก 3 ชม. เดี๋ยวก็รู้ครับ

ว่าแต๊บหรือไม่แต๊บ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                ผมขอลองซัก 3 ชม. เดี๋ยวก็รู้ครับ

ว่าแต๊บหรือไม่แต๊บ
                แต๊ปชัว กากๆแบบนี้

Comment

4แถว เพื่อ????

Comment

Originally posted by dears View Post
                    4แถว เพื่อ????
                    อืม คิดว่า เป็นความชอบส่วนตัวครับ เห็นของสวยๆไม่ได้เป็นต้องสอย (ถ้าเงินถึงนะถ้าไม่ถึงก็เก็บเงินไปก่อน) แก้เครียดอ่ะครับ
                    ผลออกมา ได้ที่เท่าเดิม 3.3GHz เฮ้อ สงสัยไร้ฝีมือ
                    ดังรูป

Comment

Originally posted by butaplus View Post
                      อืม คิดว่า เป็นความชอบส่วนตัวครับ เห็นของสวยๆไม่ได้เป็นต้องสอย (ถ้าเงินถึงนะถ้าไม่ถึงก็เก็บเงินไปก่อน) แก้เครียดอ่ะครับ
                      ผลออกมา ได้ที่เท่าเดิม 3.3GHz เฮ้อ สงสัยไร้ฝีมือ
                      ดังรูป
                      ถ้าว่าด้วยเหตุนี้ก็โอเคงับ
                      แต่ป๋มมองไปในเรื่องของการโอ เรื่องของไฟ และเรื่องของความจุที่จะมองเห็นครบจำนวน....
                      ถ้างั้นอย่าซีเรียสกับผลงานมากนะงับ เพราะอะไรคงทราบดี (ไม่ใช่ว่าไร้ฝีมือ)

Comment

Originally posted by dears View Post
                        ถ้าว่าด้วยเหตุนี้ก็โอเคงับ
                        แต่ป๋มมองไปในเรื่องของการโอ เรื่องของไฟ และเรื่องของความจุที่จะมองเห็นครบจำนวน....
                        ถ้างั้นอย่าซีเรียสกับผลงานมากนะงับ เพราะอะไรคงทราบดี (ไม่ใช่ว่าไร้ฝีมือ)
                        ครับ งั้นก็คงพอแค่นี้ล่ะครับ แต่ว่าผมคงมือไม่ถึงจริงๆแหละ เพราะตอนใช้ Crucial Ballistix Tracer PC-6400 BUS 800 2*1Gb อย่างเดียว ก็ได้เท่านี้ แหละครับ (มากกว่านี้เปิดไม่ติด) ต่อไปก็ คงเป็นคิวของ XFX GF 7950GT 550M มั่งล่ะครับ แต่จะไปได้แค่ใหนก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                        X