Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดหน่อย ใช้โปรแกรม อะไร ตัด ต่อ ไฟล์ หนัง ดีสุดครับ ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิดหน่อย ใช้โปรแกรม อะไร ตัด ต่อ ไฟล์ หนัง ดีสุดครับ ++

ถามนิดหน่อย ใช้โปรแกรม อะไร ตัด ต่อ ไฟล์ หนัง ดีสุดครับ

พอดี ได้ไฟล์หนัง มา แต่ มันโดนแบ่งเป็น 2 ไฟล์ครับ แล้วผมอยาก ต่อมันให้เป็นไฟล์เดียว ครับ ต้องใช้โปรแกรมไรครับ

รบกวนช่วยบอกหน่อย ครับ

คงไม่มีโปรแกรมไหนดีที่สุดอ่ะครับ แล้วแต่ความถนัด ปรกติผมใช้ Premiere หรือถ้าอยากใช้ง่ายก็ Sony Vegas ก็ได้ครับ ง่ายดี ส่วนตัวอื่นไม่เคยลองใช้....

Comment

ถ้าแค่อยากรวมไฟล์ ง่ายๆ ไม่ต้องไปหาที่ไหนเลยครับ window movie maker ที่มีอยู่ในเครื่องนี้แหละครับ

Comment

ผมใช้ Camtasia studio เพราะมันคล้ายๆกับ Windows movie maker ที่มากับวินโดวส์แต่ลูกเล่นเยอะกว่า รวมแล้วจะแปลงไฟล์ไปเลยก็ครอบคลุมหลายนามสกุลอยู่

คือใช้แค่ชั่วครั้งชั่วคราวอ่ะครับ แค่ตัดต่อรวมไฟล์เป็นบางครั้งบางคราว แต่ถ้าจะมืออาชีพคงต้อง
        โปรแกรมที่มันเทพๆกว่านี้แล้วล่ะ

ไหนๆก็ไหนๆ ดูรูปเลยครับ
        Attached Files

Comment

sony vegas .... ผมมะมี

ผมใช้อันนี้อยู่ Ulead VideoStudio 10

Comment

ใช้ Sony Vegas อ่า ง่ายที่สุดแล้วมั้ง ลากมาแปะ render เสร็จ

Comment

Premiere Pro งับ.... หนุกหนานดี

Comment

โหลดมาแล้วครับ 2 ตัวเลย เดียว จะทดลอง

Comment

ลอง sony vegas แล้ว เปิดมา อย่าง งง เลยครับ ปรับไม่ถูกเลย

Comment

Premiere Pro

ต้องโปรจริงๆครับ ถึงใช้แล้วคล่อง

โปรแกรมแรกที่ผมฝึกและคิดว่าใช้งานง่าย สำหรับผู้เริ่มต้น สำหรับผมนะครับ

Ulead Video Studio

ถ้าไม่มีลูกเล่นอะไรมาก ก็อย่างที่บนๆบอกครับ

Movie Maker ครับ ง่ายดี

Comment

Working...
                    X