Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ OC ไม่ได้ (ยังซิงในวงการOC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ OC ไม่ได้ (ยังซิงในวงการOC)

คือ ผมOC แล้วแต่ความเร็วของCPU มันไม่ขึ้นเลยอ่ะ คับ แต่ ส่วนของแรมเพิ่ม นะคับ มันเป็นเพราะอะไรคับ แล้วผมควรแก้ยังไงดี แล้ว ผมอยากได้สูตรOC สำหรับ สเปคด้านล่างด้วยอ่าคับ

ปล.
    M/B MSI Diamond plus K8N (s939)
    CPU AMD 4200+ (939)@2200
    RAM Cosair XMS(twin)1G*2
    PSU Enermax ตัวไหนจำม่ะได้ แต่ มากกว่า 400

ขอบคุณล้วงหน้าคร๊าบ

ปรับอะไรไปบ้างละครับ
    ปล 4200+ นี้ X2 ปะครับ ถ้าใช่ เข้าไม่เรียก 4200+@2.2 ครับ เพราะมันเป็นค่าเดิมครับ อิอิ

ไม่รู้เปิด COOL Q ไว้เปล่า

Comment

ไป OC ให้ที่บ้านไม๊ครับ แหะๆ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
        ไป OC ให้ที่บ้านไม๊ครับ แหะๆ
        OC อย่างเดียวละ อย่างไปเก็บสบู่นะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ปรับอะไรไปบ้างละครับ
          ปล 4200+ นี้ X2 ปะครับ ถ้าใช่ เข้าไม่เรียก 4200+@2.2 ครับ เพราะมันเป็นค่าเดิมครับ อิอิ

ไม่รู้เปิด COOL Q ไว้เปล่า
          ไม่ได้ปรับไรเลยอ่าคับ เพิ่งมา oc cpu ครั้งแรก เลย มันก็เปน
          ช่ายคับ 4200+X2

Comment

Originally posted by -NoS-Ω-DeViL- View Post
            ไม่ได้ปรับไรเลยอ่าคับ เพิ่งมา oc cpu ครั้งแรก เลย มันก็เปน
            ช่ายคับ 4200+X2
            งั้นก็เอาไปแบบคราวๆแล้วกันครับ
            ปิด CoolQ
            HT x3
            ลองแบบ 1:1 ดูก่อนนะครับ ไม่มีการทดแรมครับ
            ปรับ บัส CPU ที่ละ 5
            ล๊อก บัส PCI-E 100
            ล๊อกบัส PCI 33.3
            ไฟแรม 2.8V
            ตามนี้ก่อนครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              งั้นก็เอาไปแบบคราวๆแล้วกันครับ
              ปิด CoolQ
              HT x3
              ลองแบบ 1:1 ดูก่อนนะครับ ไม่มีการทดแรมครับ
              ปรับ บัส CPU ที่ละ 5
              ล๊อก บัส PCI-E 100
              ล๊อกบัส PCI 33.3
              ไฟแรม 2.8V
              ตามนี้ก่อนครับ
              ผมปรับตามที่พี่บอกแล้ว ไหง ตอนที่ผมปรับ bus cpu ปกติแล้ว cpu clock มันจาขึ้นแต่ของผม มันยังคงอยู่ที่เดิมอ่าคับ @2.22 ปรับbus cpu ไป 300 มันก็เท่าเดิมอ่ะคับ

Comment

ปรับ บัส CPU ไปเท่าไรครับ ถ้าไม่ขึ้นจริงๆ ลอง แฟรชใบออส เวอร์ชั้นใหม่ดูครับ อ้อ เสียบ ไดร์ A ด้วยละ

Comment

Upgrade Bios แล้วไปนอนซะ ...555+

Comment

Working...
                  X