Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 อันนี้เลือกอันไหนฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2 อันนี้เลือกอันไหนฮะ

เลือกไหนฮะ

ลืมใส่ไปว่า ชุด AMD ได้เคส C5 ด้วยอ่ะ

แรม 512 x 2 ผมว่าจะเอาของ Giel ดีไหมฮะ 5200
    Last edited by บิว; 25 Nov 2006, 15:31:53.

เอาชุด 2 แต่ขอการ์ดจอชุดแรกได้ปะครับ

แรม ต้อง 512 2แถวครับ
    ถ้าใหว ขยับบอร์ดเป็น m2n-e ครับ PCI-E จะวิ่ง 16เต็มครับ OC ได้เอาเรื่องครับชุดนี้

Comment

ผมเอาชุดแรกนะ

Comment

อ๊ะ ลองดูตามคุณ wikorn บอก

ราคาออกมาเท่ากันเดี๊ยะๆ

แต่ต้องตัด c5 ออกเป็นเคสบ้านง่ะ

Comment

เป็นผมก็คงชุด 2 เหมือนกันอ่ะ

แต่ก็ทำไว้อีกชุดเป็น intel เผื่อมีผู้ชี้แนะ

Comment

555

Comment

PowerColor ATI X1650Pro Radeon X1650Pro, 256MB DDR3 594/1376 MHz 5,090 3 Years

อันนี้ก็น่าสนใจนะ

Comment

ATI X1650Pro ผมดูแต้มแล้วน่าผิดหวังครับ

Comment

เห็นเวปเพื่อนบ้าน มีคนนึงจัดAMDชุดประหยัด แต่แรงดีเหมือนกันน่ะ
                  AM2 หัวเดียวกระเทียมลีบ ขอทดสอบ SuperPI แบบ 2 หัว

ปล. จะเป็นไรไม๊เนี่ย เอาเวปอื่นมาโพสที่นี่
                  ถ้าไม่เหมาะสม เจ้าหน้าที่คนไหนผ่านมา ก็ฝากลบด้วยเน้อ

Comment

ขอบคุณคุณ keang มากๆเลยครับ สำหรับข้อมูล

แต่!!!!

ผมว่ามันยังไม่จบ อ่ะ เหมือนว่า เลข 32200 มันค้างๆ คาๆใจผมไม่ใช่น้อย

ลองไปลองมาอีกที

เครียดเด๊

Comment

Originally posted by บิว View Post
                      ขอบคุณคุณ keang มากๆเลยครับ สำหรับข้อมูล

แต่!!!!

ผมว่ามันยังไม่จบ อ่ะ เหมือนว่า เลข 32200 มันค้างๆ คาๆใจผมไม่ใช่น้อย

ลองไปลองมาอีกที

เครียดเด๊
                      ถ้าเล่นเกมส์ ผมก็เอาตัวกลาง +การ์ดจอชุดแรกอยู่ดีอิอิ

Comment

ผมว่า ส่วนต่างของทั้ง3ชุดที่คุณคิดไว้ จะเหมือนกันหมดน่ะ
                        จริงๆมันต่างกันแค่ ซีพียู กับ เมนบอร์ด
                        ส่วนประกอบชิ้นอื่น ผมว่า คุณเลือกให้ได้ก่อนว่าจะเอาอะไร แล้วก็ยึดตามนั้น
                        แล้วค่อยมาดูวงเงินที่เหลือว่า จะใช้ AMD หรือ D820 หรือ E6300 คู่กับเมนบอร์ดตัวไหน

เพิ่มอีกหน่อย คุณควรจะกำหนดขอบเขตการใช้คอมของตัวคุณเองด้วยว่า จะใช้ทำไรบ้าง
                        Last edited by keang; 25 Nov 2006, 20:04:40.

Comment

เอามาทำงานครับ + เล่นเกมนิดหน่อยคับ (Dota)

เน้น photoshop illus + ตัดต่อหนังนิดหน่อย

เขียนเวป เล่นเน็ต โหลดบิต

ก็รวมๆโปรแกรมทุกอย่างนั้นแหละคับ

ที่แน่ๆคือเครื่องเสถียรๆหน่อยคับ
                          Last edited by บิว; 25 Nov 2006, 21:35:32.

Comment

1650pro อ่อนมากเลย ไม่คุ้มที่รอคอยเลย

Comment

เล่นเกมนิดหน่อยคับ (Dota)
                              7300GT ก็เหลือๆแล้วละครับ

เน้น photoshop illus
                              ผมว่า แยกhdเป็น2ตัวจะดีกว่า cลงโปรแกรม dเก็บไฟล์งาน+ไฟล์บิท (โดยรวมจะเร็วกว่าด้วย)
                              ผมว่า D820 จะเหมาะสมกว่าน่ะ เพราะเป็นdual cpu

Intel D820 : 4,060
                              ASRock ConRoeXFire-eSATA2 : 3,375
                              Corsair DDR2 667 512MB*2 : 4,520 (2,260*2)
                              7300GT 256MB DDR3 : 3,500
                              Seagate 80G+250G : 5,160 (1,920+3,240)
                              Samsung LCD 19" : 8,200
                              LG DVD-RW 16X GSA-H20L : 1,630
                              G-VIEW (case+supply420W) : 1,250
                              .................................................
                              31,695 (ไม่ติดอาถรรพ์ ราคา"32,200"แล้ว)
                              * ราคาส่วนใหญ่เอาจากเวปCom7กับJIBน่ะ *

ปล. คุณบิว รอฟังความเห็นจาก คุณwikorn + คุณguru + คนอื่นๆ มาช่วยคิดอีกทีครับ

Comment

Working...
                              X