หน้าจอAcerเข้าwindowแล้วมันแสงหายอ่ะทำไงดี
ผมซื้อคอมมาเกือบ 2เดือนแล้ว ซื้อมา 2-3วัรแรกๆก็ปกติดี
แต่ใช้ไปพอเวลาตอนเข้า วินโดว มันก็ดับไป ตอนแรกหผมนึกว่าเครื่องมีปัญหาแต่
พอลองกดปุ่มเปิดจอใหม่มาก็ขึ้นมา แล้วมันก็ดับไปอีก ผมลองจ้องดูมันเหน ด้วย
แต่มันเหนลางมาๆๆๆๆๆ จนมากๆๆที่สุด บังเอนิผมเจอวิทีต้องไปปรับตรง
ปุ่มล่างหน้าจอคอม มันจะมีปุ่ม e ไรก็ไม่รู้ ปุ่ม Auto < > และก็ เมนู
ผมต้องกดปุ่ม e แล้วต้องสลับไปสลับมา จนกง่ามนัจะได้ แสงสว่าง 100%
แต่จนกว่าจะได้ ใช้เวลาเกือบครึ่งชม.
ผมทำแบบนี้มา เกือบจะ 2เดือนแล้ว มันทรมานมาก
ใครรู้วิธีแก้ บอกผมหน่อยจะ จะเป้นบุญคุณอย่างยื่ง