Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยครับเกี่ยวกับ group policy(win 2k3)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยครับเกี่ยวกับ group policy(win 2k3)

ผมใช้ Windows 2k3 R2 enterprise นะครับ

คือว่า เล่าที่ผมจะทำก่อนนะครับ
    ผมกะจะเปิด RO colo อะครับ
    โดยที่ผมเอาเครื่องผมไปวาง แล้วให้คนอื่นมาเช่าต่อผม โดยผมจะเปิด Ro ให้กับเค้า

ทีนี้สมมติมี 5 users อะครับ ผมจะกำหนดแบบว่าให้ user พวกนี้เข้าได้แต่เฉพาะโฟลเด้อที่ผมอนุญาติ
    อื่นๆ restrict ให้หมดเลยอะครับ ie เอย cmd.exe เอย หรือจะเป็น regedit อะครับ
    และทีนี้ผมต้องทำเว็บด้วยอะครับ เป็น web panel โดยที่ผมมี ip ตัวเดียว ไม่รุ้ว่าจะทำได้เปล่าอะครับ
    ผมอาจจะทำเป็น sub domain มั้งครับ อันนี้ต้องการคนช่วยแนะเลยครับ

ส่วนตอนนี้ผมแก้ group policy ใน mmc อะครับ โดย snap GPO เข้าไป ปรากฏว่าแก้ไปแก้มา admin account ของผม
    ก็โดน restrict ไปด้วยเช่นกัน เลยทำไรไม่ได้เลยครับ แง้ๆๆๆ งงมากมาย ไม่นึกว่า admin ก็โดนด้วย เช่นผมไม่ให้เข้า drive c drive d account admin ก็โดนไปด้วยเลยครับ- -

ขอบคุณสำหรับการอ่าน และตอบนะครับผม
Working...
X