Announcement

Collapse
No announcement yet.

GeForce 7900GS ใช้ได้ดีหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GeForce 7900GS ใช้ได้ดีหรือเปล่าครับ

Spark GeForce 7900GS 256MB DDR3 256-bit TV-Out Dual DVI PCI-Express Retail คุ้มค่าหรือเปล่าครับ ดีหรือเปล่า เล่นเกมตอนนี้ได้ดีแบบไม่กระตุกหรือเปล่า(เกมกล่อง)

ผมใช้ 7900GT ที่ผมเล่นก็รื่นดีนะ จอผม 17"LCD เองก็เลยเล่นใหญ่สุดแค่ 1280 x 1024 อ่ะเวลาผมเล่นก็ เปิดสุดทุกอย่างเลยนะ เกมที่ผมเล่นก็ FEAR oblivian B&WII ก็ลื่นทุกเกมเลยนะ ไม่ค่อยหน่วงเท่าไหร่ สองเกมแรกผม ก็ซื้อแค่ว่าลองเครื่องอ่ะ จริงๆ ผมเล่นB&WII บ่อยสุดบอกได้เลยว่ามันต่างกับ7600GT อยู่เกือบเท่าตัวเลยนะ เวลาเล่นอ่ะ ที่ความละเอียด 1280 x 1024 เพราะว่า7600GT หน่วงพอสมควรเลย ผมเคยเอาเกมไปลองเล่นดูที่ร้านก่อนเล่นอ่ะ ตอนแรกผมก็จะซื้อ 7600GT อ่ะแหละ แต่ว่าพอลองเล่นจริงแล้วมัน ไม่ค่อยลื่นไหลเท่าที่คิดไว้เลยไม่ได้ซื้อ

แล้วพอผมมาเห็น ที่เว็บนี้เค้า test กัน7900GT แบบเดิมๆ มันจะช้ากว่า 7900GSแบบextream กะ extrem ที่oc แล้ว อยู่ประมาณ 5-8% นะ อันนี้ผมกดเครื่องคิดเลขให้เลยนะเนี่ยก็สรุปได้เลยว่า ต่อให้ คุณซื้อ 7900GSมาแบบเดิมๆ เลยยังไม่ oc มันก็จะเล่นเกมได้ลื่นไหลน่ะเองคับ

Comment

ถ้าไม่ปรับสูงสุดหมด ก็เล่นได้สบายๆครับ

Comment

เล่นได้หมดล่ะคับ อยู่ที่จะปรับแค่ไหน

Comment

เล่นได้ดีครับ ถ้าท่านไม่ปรับรายละเอียดเกมส์จนสุดหมด นะ

Comment

มันแรงคุ้มค่ามากเลยครับ

Comment

ดีจนผมอยากย้อนเวลากลับไปซื้อเลยครับ

Comment

Working...
              X