Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ CPU มาไม่ต้องใส่ซิลิโคลนหรอ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ CPU มาไม่ต้องใส่ซิลิโคลนหรอ???

พอดีไปซื้อ AMD 4000+ มาครับ มันไม่เห็นแถมซิลิโคลน เลย ในคู่มือใส่ ซีพียูเสด มัน ต่อด้วยการใส่ซิ้งเลย ไม่เห็นมีรูป ตอนทาสิลิโคลนเลยอ่ะ สรุปแล้ว AMD เนี่ย มันใส่สิลิโคลนไหมครับ

ป.ล. ถามโง่ๆอย่าว่ากันน่ะครับ กลัวพลาด อ่ะท่าน

สีเทาๆใต้ซิงค์นั่นละ ซิลิโคนแถม

Comment

ดูที่ไต้ซิ้งมันแอบทาีมาไห้แล้วครับ

Comment

โห ทามาแล้ว มัน ไม่ แข็ง หรอครับ ?

Comment

ใช้ได้ครับ สบายมาก

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
            โห ทามาแล้ว มัน ไม่ แข็ง หรอครับ ?
            ไม่แข็งคับเพราะมันยังไม่มีอารมณ์
            จริงๆไม่แข็งหรอกเพราะมันมีพลาสติกครอบมาอีกชั้น

Comment

ซื้อหลอด 20 บาท มาทาใหม่ดีกว่าคับ ที่ติดมากับ sink ใช้ไปนานๆ แกะออกยาก เพราะมันเหียวแน่นหนึบ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                ซื้อหลอด 20 บาท มาทาใหม่ดีกว่าคับ ที่ติดมากับ sink ใช้ไปนานๆ แกะออกยาก เพราะมันเหียวแน่นหนึบ
                ผมว่าที่ติดมากับ ซิ้งมันดีกว่าหลอดละ 20 บาทเย่อะเลยนะคับ
                เย็นกว่าด้วย จากประสบการณ์

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  แกะออกยากจริงๆ เพราะเคยดึงP4หลุดมาทั้งซิงค์โดยไม่ได้ถอดตัวล็อกเพราะได้แผ่นๆนี่แหละต้องเอามีดมาแซะ

Comment

ถ้าเป้นตอนใช้ใหม่ๆ ติดซิ้งจะดีกว่าคับ ถ้าไม่งั้นก็ซื้อ MX-2 เลยคับ อย่างดี 350 บาท

Comment

Originally posted by Hanaga View Post
                      ผมว่าที่ติดมากับ ซิ้งมันดีกว่าหลอดละ 20 บาทเย่อะเลยนะคับ
                      เย็นกว่าด้วย จากประสบการณ์
                      เรื่องอุณหภูมิ ผมไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยเทส ซื้อมาก็เช็ดทิ้งเลย

เคยเจอเครื่อง เก่า แทบจะแกะ sink ไม่ออก

แต่ที่แนะนำเพราะว่ามันถอด sink ออกง่ายคับ มันไม่ติดแนน่นเกิน

อีกอย่าง ถอดsink มาทำความสอาดครั้งต่อไป ก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดี

Comment

ถ้าคุณหาซิลิโคลนไม่ได้ คุณต้องใช้ของคุณเองแล้วละครับ ตัวคุณเองก็มีเหมือนกันนะครับ เสร็จแล้วเอามาหยด เอ้ย เอามาทาครับ ฮิๆๆๆ

Comment

เคยเจอเครื่อง เก่า แทบจะแกะ sink ไม่ออก

แต่ที่แนะนำเพราะว่ามันถอด sink ออกง่ายคับ มันไม่ติดแนน่นเกิน

อีกอย่าง ถอดsink มาทำความสอาดครั้งต่อไป ก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดี
                          เรื่องแกะยากนี่จริงคับ ผมเคยเจอกะตัวมาแล้วตอนใช้ 754 ตอนถอด CPU หลุดติด Sink
                          มาเลย เอาออกยาก ขอให้คำว่า แสส แสส เลย ทั้งมือ ทั้งตรีน ใขควงปากแบน สเปร
                          ว่าจะเอามันออกจากกันได้ (เหมือน สุนัข....เป้งเลย กว่าจะหลุด)
                          ปล.ถ่ายรูปไว้ด้วยแต่หาไม่เจอ

Comment

ซื้อซิลิโคนใหม่ทาเข้าไป ก่อนทาเช็ดของเก่งก่อนครับ เพราะเคยถอดไม่ออกติดแน่นๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆ

Comment

อีกเสียงครับตอนใช้p4 478 แกะยากมากๆตึงซิ้งแล้วcpuติดซิ้งมาเลยโดยไม่ต้องแกะขาล็อกด้วยตอนแกะมาทำความสะอาดครั้งแรกนะครับ
                              ซิลิโคนที่ให้ติดซิ้งมาครับแรกเหนียมมากๆเลยครับ

Comment

Working...
                              X