Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสงสัยเรื่อง nvidia กะ ati หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสงสัยเรื่อง nvidia กะ ati หน่อยคับ

อยากทราบว่าการ์ดจอ nvidia 8800 รุ่นที่แรงที่สุด ในราคาที่ไม่เกิน 25000
    เนี่ยกะการ์ดจอของ ati รุ่นที่แรงที่สุดในระหว่างราคาเดี่ยวกันเนี่ยมันรุ่นไหนหรอคับ
    เห็นแต่ละรุ่นแล้วดูไม่ออกเลย อย่างไปดู core mem nvidia เยอะ พอไปเทียบ
    pipeline แล้วน้อยกว่าจึงตัดสินใจไม่ได้สักทีว่าอันไหนมันดี
    ช่วยแสดงความคิดเหงหน่อยคับ
    ขอบคุณที่ตอบนะคับ

Ati ก็ HD3870X2 ครับผม
    nvidia ก็ GF8800Ultra
    ในปัจจุบัน

Comment

ดันๆๆรอ ท่านอื่นตัดสินว่าอันไหนดีกว่า

Comment

3870x2

8800UT

มีแค่นี้และ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
          Ati ก็ HD3870X2 ครับผม
          nvidia ก็ GF8800Ultra
          ในปัจจุบัน
          Originally posted by tomsiam01 View Post
          3870x2

8800UT

มีแค่นี้และ
          Ultra มันเกิน 25,000 มะใช่หรอคับ ?

ผมว่า ---> 8800GTS G92 แรงสุดไม่เกิน 25,000 นะ ( GTX อย่าไปใช้ )
          แล้วก็ของ ATi ---> 3870x2 ด้วยราคา 17,000 คับ แต่สุดท้ายมันก็ขึ้นอยู่กับความชอบ

Comment

Working...
          X