Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องประกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องประกันหน่อยครับ

สมมุติ ผมซื้อเครื่องวันนี้ เเล้วอีก300-360วัน ผมค่อยไปซื้อ ประกันเพิ่ม ได้มั้ยครับ(ต้องเก็บเงินเรื่อยๆ) เเล้ว ประกันเพิ่มจำเป็นมากขนาดไหนครับ เเล้วมันจะประกันอะไรบ้างมีข้อจำกัดยังไงครับแล้วมันจะพาไปซ่อมได้ทุก ที่ทั่วโลกที่เป็นตัวเเทนของแอ๊ปเปิ้ลมั้ยครับเช่น ถ้าผมซื้อที่ กทม เเล้วเกิดมีปัญหา สามารถ พามาเช๊คที่ istudio ที่หาดใหญ่ได้ รึเปล่าครับ

เเล้ว เเม็กบุ๊ครุ่นเก่า สักกลางเดือนมีนาคม ยังน่าจะพอมีมั้ยครับ
    Last edited by dekprik; 1 Mar 2008, 00:53:20.

อีกนิดครับ เเม็กบุ๊ค สามารถ ใส่ express card adapter ได้มั้ยครับ

Comment

สมมุติ ผมซื้อเครื่องวันนี้ เเล้วอีก300-360วัน ผมค่อยไปซื้อ ประกันเพิ่ม ได้มั้ยครับ
      ได้ครับ

ประกันเพิ่มจำเป็นมากขนาดไหนครับ เเล้วมันจะประกันอะไรบ้าง
      ก็แล้วแต่ครับ จำเป็นมั้ย มันไม่จำเป็นแต่มีไว้ก็อุ่นใจ อาจจะไม่ได้ใช้ก็ได้ เหมือนประกันภัยนั่นแหละ ทำไว้ไม่ได้ใช้ก็เสิยเงินแต่ถ้าไม่ทำแล้วเจ๊งก็เสียใจครับ

ถ้าผมซื้อที่ กทม เเล้วเกิดมีปัญหา สามารถ พามาเช๊คที่ istudio ที่หาดใหญ่ได้ รึเปล่าครับ
      ได้ครับ

อีกนิดครับ เเม็กบุ๊ค สามารถ ใส่ express card adapter ได้มั้ยครับ
      ไม่ได้ครับ

Comment

airport express มันเป็นเหมือน ไวเลส เลาเตอร์ รึเปล่าครับ หรือถ้าจะปล่อยwi-fiต้องใช้airport extreme

งงครับ อ่านยังไงก้อไม่เข้าใจ

Comment

ถ้าผมซื้อที่ กทม เเล้วเกิดมีปัญหา สามารถ พามาเช๊คที่ istudio ที่หาดใหญ่ได้ รึเปล่าครับ
          ไม่ได้ครับ เพราะ หาดใหญ่ไม่มี istudio ครับ อิอิ ล้อเล่นน๊ะครับ

ที่หาดใหญ่มี ibeat เป็น authorize เหมือน istudio นั่นหละครับ

แต่เวลาจะเคลม ก็ต้องรอทาง กทม เหมือนกันครับ ใช้เวลาหน่อย

Comment

Originally posted by dekprik View Post
            airport express มันเป็นเหมือน ไวเลส เลาเตอร์ รึเปล่าครับ หรือถ้าจะปล่อยwi-fiต้องใช้airport extreme

งงครับ อ่านยังไงก้อไม่เข้าใจ

ใช่ครับเป็น wireless router ได้ครับทั้ง 2 ตัว

Comment

อยากทราบว่าสามารถซื้อ Apple Care ให้กับเครื่องที่หิ้วมาได้มั๊ย 5555 เหอๆๆ
              เขาจะรับเคลมป่ะเนี่ย เหอๆ

Comment

ถ้า กริบลาย จอลาย ตัวอักษรปุ่มลอก แอ๊ปเปิ้ลเเคร์จะรับประกันให้มั้ยครับ ถ้าไม่ของพวกนี้อยุ่ที่ราคาเท่าไหร่ (แม็กบุ๊ค)

เเล้วถ้า เราไม่ได้ซื้อ เเรม HDD(รวมถึงอุปกรณ์อื่นๆ) จาก istudio เเต่มาซื้อข้างนอกเเทน ประกันจะขาดมั้ยครับ

Comment

ถ้ากรอบลาย ปุ่มกดตัวอักษรลอก จอลาย ประกันแอ๊ปเปิ้ลเเคร์ยังมีอยุ่ จะเปลี่ยนให้ฟรีมั้ยครับ เเล้วถ้าไม่ ของพวกนี้เท่าไหร่ครับ(เเม็กบุ๊ค)
                  เเล้วถ้า เปลี่ยน เเรม hdd เเต่ไม่ได้ซื้อจากistudio เเต่มาซื้อร้านทั่วๆไป ประกันจะขาดมั้ยครับ

เเล้วเวลาเทิร์นเครื่อง ราคา ขึ้นอยุ่กับอะไรบ้างครับ เห็นมีให้เทินเครื่องเก่าเป็นเครื่องใหม่ด้วย

Comment

ถ้ากรอบลาย ปุ่มกดตัวอักษรลอก จอลาย ประกันแอ๊ปเปิ้ลเเคร์ยังมีอยุ่ จะเปลี่ยนให้ฟรีมั้ยครับ
                    ไม่ฟรีครับ ส่วนราคาคงต้องถามกันใหม่เพราะผมก็จำไม่ได้แล้ว

ถ้า เปลี่ยน เเรม hdd เเต่ไม่ได้ซื้อจากistudio เเต่มาซื้อร้านทั่วๆไป ประกันจะขาดมั้ยครับ
                    ไม่ขาดครับ

เเล้วเวลาเทิร์นเครื่อง ราคา ขึ้นอยุ่กับอะไรบ้างครับ เห็นมีให้เทินเครื่องเก่าเป็นเครื่องใหม่ด้วย
                    ก็อยู่ที่ประกันที่เหลือ สภาพของเครื่อง สภาพของอุปกรณ์ (รวมไปถึงกล่อง) ครับ

อยากทราบว่าสามารถซื้อ Apple Care ให้กับเครื่องที่หิ้วมาได้มั๊ย 5555 เหอๆๆ
                    เขาจะรับเคลมป่ะเนี่ย เหอๆ
                    apple care ใช้ได้ทุกเครื่องครับ ไม่มีแบ่งว่าเครื่องมาจากไหน ส่วนเคลมได้รึเปล่าก็ตามเงื่อนไขเดิมครับ ถ้าเครื่องที่หิ้วมามันประกัน worldwide ก็เคลมได้ครับ

Comment

ตอบเร็วจังครับ^^ ว่าจะถามเพิ่มหน่อย เรื่อง เเรม กะ hdd ของที่อื่น คือถ้า เกิด hdd หรือ เเรมที่เปลี่ยนจากที่อื่นมาเรี่ยเกิด ไหม้ หรือ ส่งผลกระทบต่อส่วนอื่นๆของเครื่อง จะยังประกันอยุ่ใช่มั้ยครับ(เช่นตัว เมนบอร์ด ของเครื่อง) เเล้วตอนที่เอาไป ซ่อมเนี่ย ต้องเปลี่ยนกลับเป็นของที่มาพร้อมเครื่อง หรือเอาไปทั้งๆ ที่ เเรม กับ hdd ที่เปลี่ยนมาจากนอก อะครับ(เเต่ที่เเน่ๆ ถ้าของที่ซื้อมามันพัง ต้องเอาไป เคลมกะ ร้านที่ซื้อมาเเน่นอน ใช่มั้ยครับ - - )

ประกัน มันครอบคลุมอะไร บ้างอะครับ ทุกอย่างของเครื่องตอนที่ซื้อไปเลย เหรอ

รบกวนหลายอย่าง ขอโทดครับ พรุ่งนี้กะจะไปซื้อ เเล้ว(ถ้าไม่ติดสอบนานหรือมีอะไรต้องทำที่ รร นาน)

ตัว ที่ล้างสต๊อกอยุ่ ตอนนี้ เเมคบุ๊ครุ่นต่ำสุดอะครับ มีอะไรให้มามั่งในกล่องครับ
                      Last edited by dekprik; 2 Mar 2008, 15:34:42.

Comment

เเรม กะ hdd ของที่อื่น คือถ้า เกิด hdd หรือ เเรมที่เปลี่ยนจากที่อื่นมาเรี่ยเกิด ไหม้ หรือ ส่งผลกระทบต่อส่วนอื่นๆของเครื่อง จะยังประกันอยุ่ใช่มั้ยครับ
                        ถ้าบอร์ดพังก็ต้องเปลี่ยนครับ หลายบาทอยู่เหมือนกันครับ

ประกัน มันครอบคลุมอะไร บ้างอะครับ ทุกอย่างของเครื่องตอนที่ซื้อไปเลย เหรอ
                        ก็ประกันในส่วนของ hardware เหมือนทั่วๆไปนั่นแหละ ไม่รับประกันการใช้งานที่เกิดจากอุบัติเหตุ

ตัว ที่ล้างสต๊อกอยุ่ ตอนนี้ เเมคบุ๊ครุ่นต่ำสุดอะครับ มีอะไรให้มามั่งในกล่องครับ
                        ล้างสต็อคก็ของมือ 1 ครับ เพราะฉะนั้นอุปกรณ์ครบครับ

Comment

Working...
                        X