Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกียวกับ BIOSHOCK ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกียวกับ BIOSHOCK ครับ

รบกวนด้วยครับ คือผมลง เกมส์แล้ว Crack เรียบร้อยแล้ว
    และก็เข้าเกมได้แล้ว พอเล่นไปเรื่อยๆ สัก 5-10 นาที จะเกิดอาการดังนี้ครับ

1 จะมีแสงสีฟ้ากระพริบทั้งจอ ให้เห็นจนสังเกตุได้ ไม่ใช่แสงจากเกมแต่อย่างใด
    2 พอนานๆ เข้ามันก็เด้งออกจากเกม เครื่องก็ shutdown ตัวเองครับ จบข่าว

ปล. spec ผมก็ AMD 3600+@ 2.4Ghz x1950pro 256 ram 1GB

มันเป็นอะไรก็ไม่รู้น่ะครับ ผมก็งงจนปัญญา ไปหาอ่านของบอร์ดเมืองนอกก็ตาลาย

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอดูครับ

Comment

ผมเพิ่งอัพมาเยย ครับ เมื่อต้นเดือนมั้งครับ กะเลยงงมากมาย ครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

อัพ Patch เกมส์ยัง

Comment

ยังเลยครับ เด๋วลองแล้วมาเล่าให้ฟัง งิงิ

ลืมบอกไป เวลาผมเล่น อุณหภูมิขึ้น GPU 120C เลยครับ
          Last edited by kykiske01; 1 Mar 2008, 05:02:54.

Comment

ลองแล้วครับ ปรากด ว่ายังเหมือนเดิมครับ

Comment

เกมอื่นเป็นรึเปล่าครับ
              ถ้าเกมอื่นก็เป็น แสดงว่าเป็นที่เครื่องมากกว่านะ ฟังดูน่าจะร้อน

Comment

GPU มันร้อนไปมันก็เลย Shutdown เครื่องเองหรือป่าวครับ

Comment

การ์ดมีปัญหาแล้วมั้ง

Comment

น่าจะเป็นที่ GPU นะครับ ผมก็คิดว่างั้น

บังเอิญ ผมย้ายฐานที่มั่นเครื่องผม สงสัยอากาศไม่ถ่ายเท เลยเล่นล่อซะ T-T

ขอบคุณทุกๆ คนนะครับ ผมจะต้องไปหาอะไรมาทำให้มันเย็นล่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X