Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help me จะต่อ2จอเซตยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help me จะต่อ2จอเซตยังไงบ้างครับ

คือ ว่าผมจะต่อออก ไปที่จอ CRT ต้องเซตยังงัยบ้างครับ คือว่า ผมต่อแล้วมันก็ขึ้นอยู่นะ แต่มันขึ้นแค่หน้าวินโดส์ เวลาเปิดโปรแกรม จอLCD ที่ notebook มันก็ขึ้นตามปกติ แต่ที่จอ CRT มันขึ้นแต่ wallpaper ที่เซตไว้อ่ะครับ มันไม่โชว์ สิ่งต่างๆเหมือนที่จอ LCD เลย

ลืมบอกครับ ใช้ ACER 5110 ครับ

Comment

ให้เลือกเป็น clone monitor ครับ

Comment

ไป setting ใน display properties ครับ เคยใช้ ACER ของเพื่อนมันจะมีไดรเวอร์ของACERแบบออก2จอที่ไม่เหมือนใคร

ผมใช้ยี่ห้ออื่นก็ง่ายๆครับ กดปุ่ม Fn + ปุ่ม F10 (ที่มีรูปจอ (ยี่ห้ออื่นอาจใช้ F ตัวอื่น ของผมF10)) ทั้งออกจอmonitor หรือ projector

Comment

Working...
        X