Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง windows แล้วมันขึ้นอะไรไม่รู้ (มีภาพนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง windows แล้วมันขึ้นอะไรไม่รู้ (มีภาพนะ)

ลง windows ปกติ
    พอเข้าแผ่นไป โหลด สักพัก แล้วมันก็ขึ้นตามรูปเนียอะคับ (รูปสีฟ้านะ)

===================================

ส่วนอีกรูปนั้น ผมลองให้มัน บูตจาก WIN XP PE (windows แบบไม่ใช่ HDD อะ) เรียกถูกป่าวเนีย
    พอให้บูตไปสักพัก มันก็ขึ้นตามรูป อะคับ (สีดำนะ)
    Attached Files

แผ่นเสียเปล่าครับ ลองเปลี่ยนแผ่นดู

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นแล้ว คับ แต่ก็ยังไม่ได้
      มันค้างตรง ที่มันบอก setup loading .... (ก่อนที่มันจะขึ้นหน้าให้เลือกไดร์ อะ)

Comment

file windowns บ้างตัวมีปัญหาครับ ลองหาแผ่นใหม่หรือ windowns vertion ใหม่มาลงดูครับ หรือไม่ก็
        hard disk มีปัญหาครับเช็คดู
        Last edited by aungkit; 1 Mar 2008, 16:30:55.

Comment

ไม่ แผ่น ก็ ไฟล์ เสีย ลองเปลี่ยนแผ่นดู

Comment

ผมว่า เป้นที่ cdrom เริ่มไม่ค่อยดีแล้วครับดื้อไม่ค่อยอ่านแผ่นน๊ะ

Comment

Working...
            X