Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบ HDD แล้วเปิดเครื่องไมได้ ไปเสียบแบบ externalไหม้พลาสติกหมเลย - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบ HDD แล้วเปิดเครื่องไมได้ ไปเสียบแบบ externalไหม้พลาสติกหมเลย - -"

ผมมี HDD อยู่หนึ่งลูกครับ ปกติก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหาซื้อมาเมื่อกลางปีที่แล้ว ตอนแรกก็เป็นเ HDD หลักของเครื่อง ตอนหลังผมมีHDD ลูกใหม่ก็เลยใช้ตัวใหม่ ปรากฎว่าตัวนี้ผมก็เลยเอามาใช้เป็นexternal ได้ไม่มีปัญหาอะไร มาจนวันสองวันนี้ มันชักตจะเปิดไม่ค่อยติด เวลาเปิดไฟฟก็ขึ้นไฟสีแดงนานอ่านไค่อยได้ มาวันนี้ลองเอาไปเสียบเป็น slaveทุกเครื่อง เปิดไฟไม่ติดสักเครื่อง เลยลองกลับมาเป็น external ใหม่ปรากฎว่าควันฟุ้งพลาสิตกที่เสียบเลยครับ กรรม ๆ ไม่ทราบว่ามันมีปัญหาอะไรอ่ะครับ แล้วอย่างนี้ไปเคลมของ DCOM เค้าจะให้เคลมไหมครับ เคลมนานแค่ไหน แล้วมีค่าใช้จ่ายเพิ่มไหมครับ ขอบคุณครับ

ดรูปหน่อยครับ

Comment

ไม่มีรูปอ่าท่าน ไม่กล้าเสีบลอีกแล้ว ควันขึ้นเลย ไอ้สายที่ต่อเชื่อม HDDอ่ะท่าน เหอๆ

Comment

ถ้าไม่มีร่องรอยได้ๆก็เอาไปเคลมครับ แต่ถ้ามีคงหมดประกัน เวลาเคลม ก็ถามว่าได้ของเลยไหมถ้าได้เลยก็ดีครับ

Comment

Working...
        X