Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันนี้ปัญหาการ์ดหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันนี้ปัญหาการ์ดหรือป่าวครับ

ผมเล่นเกมส์ crysis หรือ need ภาค pro street
    เวลาเดินไปข้างหน้า พวกต้นไม้ใบหญ้า จะค่อย ๆ ขึ้นหรือโผล่ออกมา
    หรืออย่างเกมส์ need ภาค pro street เวลาวิ่งลงสนาม เงามันจะค่อยๆ ขึ้นมา
    พอนึกภาพออกป่าวหว่า ผมปรับ high หมดนะครับ อยากรู้ว่าเป็นที่การ์ดจอหรือป่าว
    หรือว่าเป็นเพราะ cpu ผมไม่แรงพอ ตามลายเซ็นนะครับ

ปกติครับ เกมส์พวกนี้จะ render วัตถุที่อยู่ใกล้ๆ ก่อนครับ ไกลๆ ค่อย render ครับ ถ้าไม่ทำแบบนี้เกมส์กระตุกหนักกว่าเดิมอีกครับ เพราะ โหลดเยอะขึ้น เพราะ rener ทุกระยะครับ

Comment

อ่อครับ ขอบคุณพี่หัวเกียมากครับ
      ปล.พี่เปลี่ยนรูป display ทำไมอ่า อิอิ

Comment

- รูปเปลี่ยนเฉพาะกิจครับ

- แจ้งนิดหนึ่งครับ หลังจากวันพรุ่งนี้ไป ผมอาจจะไม่ได้ตอบ หรือ ตอบน้อยลงกว่าเดิมมากๆ ครับ เพราะ ติดภารกิจที่ต้องไปทำ ซึ่งไม่แน่ว่าจะมีเน็ตใช้ หรือ อนุญาติให้ใช้เน็ตรึเปล่าครับ ถ้าเห็นผมหายไปก็ไม่ต้องตกใจครับ ยังไงถ้ามีโอกาสก็จะเข้ามาห้องนี้ครับ แน่นอนครับ ขอบคุณทุกข้อมูล ทุกคำขอบคุณ และขอบคุณทุกๆ คน (หรืออาจจะแค่ไม่กี่คน )ที่ติดตาม(ผลงาน)การตอบคำถามของ หวังว่าคงจะพอช่วยท่านได้บ้างไม่มากก็น้อยครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล.อย่าร้องไห้กันนะเอ่อ ไม่ใช่กระทู้สั่งลา

Comment

กลับมาไวๆ นะครับ ขอให้สนุกกับงานครับ

Comment

Working...
          X