Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600GT จะมี แบบ 256MB มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600GT จะมี แบบ 256MB มั้ยครับ

9600GT จะมี แบบ 256MB มั้ยครับ แล้วราคาถูกกว่ามากมั้ยครับ

ผมว่าไม่น่าจะดี ครับ
    ณ ตอนนี้ยัง

Comment

เป็นไปไม่ได้คับไม่น่าจะมี รุ่น 256MB การ์ดตอนนี้หน้าจะหันมาเล่น 512 ขั้น ต่ำกันแล้ว

Comment

ในกำหนดการมีครับมี 256 512 1GB แต่ราคาก็ถูกลงมาด้วย
        ที่สำคัญถ้าออกมา 8600GTS ตายเรียบ

Comment

Originally posted by Khow View Post
          ในกำหนดการมีครับมี 256 512 1GB แต่ราคาก็ถูกลงมาด้วย
          ที่สำคัญถ้าออกมา 8600GTS ตายเรียบ
          จนป่านนี้แล้ว ใครที่ใช้ 8600 อยู่ แล้วมาป่าวประกาศให้โลกรุ้ว่ามันแรง นี่มันคือจะเพี้ยนๆพิกล

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            จนป่านนี้แล้ว ใครที่ใช้ 8600 อยู่ แล้วมาป่าวประกาศให้โลกรุ้ว่ามันแรง นี่มันคือจะเพี้ยนๆพิกล
            หลังกล่องมันยังประจานเลยว่าแรงกว่า ร่วมๆ2เท่า เหอๆ

Comment

โอ้ ไม่ พี่น้อง ตระกูล x6xx

Comment

256MB ไม่น่าจะมี ส่วน 1GB ไม่แน่รอดูพี่ป้ากอ่ะครับ

Comment

ตามกำหนดมีรุ่น 256 MB ครับผม แต่ไม่รู้จะทำเหมือนเจ้า 8800GS หรือเปล่าที่จะตั้ง shadder clock ของรุ่นแรมน้อยมากต่ำกว่ารุ่นแรมเยอะ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                    หลังกล่องมันยังประจานเลยว่าแรงกว่า ร่วมๆ2เท่า เหอๆ
                    แพงกว่า 2 เท่าด้วยจ้า (ซื้อมา3000)

ปล.อย่าอัคติกับ 8600 ให้มากน้า มันน่าเกียจนะครับทำตัวแบบนี้ อ่านมาหลายกระทู้แล้วครับ ขอความกรุณาครับ

*ต่อไปก็จะสอย 9600GT เหมือนกันจ้า ขอโทดน้าที่เตือน แต่มันสะเทือนหลาย user (ใจเขาใจเราน้า ^^)
                    Last edited by nawachookit; 2 Mar 2008, 14:36:30.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      นี่ก็เหมือนกันน้า ^^ ทุกอย่างมันแรงตามราคาที่ออกมาจ้า

8600 3DMark 06 6000+ แรงกว่า2เท่าน้า 9600 3DMark 06 12000+

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
                        แพงกว่า 2 เท่าด้วยจ้า (ซื้อมา3000)

ปล.อย่าอัคติกับ 8600 ให้มากน้า มันน่าเกียจนะครับทำตัวแบบนี้ อ่านมาหลายกระทู้แล้วครับ ขอความกรุณาครับ

*ต่อไปก็จะสอย 9600GT เหมือนกันจ้า ขอโทดน้าที่เตือน แต่มันสะเทือนหลาย user (ใจเขาใจเราน้า ^^)
                        หลังกล่องมันบอกแรงกว่า 8600GTS 90% ครับ
                        8600GTS 5120
                        9600GT 6880
                        มันไม่ถึง2เท่าเลยครับ
                        ไม่ได้อคติแค่เอาความจริงมาพูดเล่น
                        ไม่เชื่อดูเอาผมพูดความจริงมันผิดสินะ
                        Last edited by Khow; 2 Mar 2008, 17:18:51.

Comment

หลังกล่องมันบอกแรงกว่า 8600GTS 90% ครับ
                          8600GTS 5120
                          9600GT 6880
                          มันไม่ถึง2เท่าเลยครับ
                          ไม่ได้อคติแค่เอาความจริงมาพูดเล่น
                          ไม่เชื่อดูเอาผมพูดความจริงมันผิดสินะ
                          อ่า..ไม่ผิด แต่พูดบ่อยๆ ไม่ดีนะจ้า ^^
                          Last edited by nawachookit; 2 Mar 2008, 18:24:06.

Comment

เสียดายเหมือนกัน ซื้อ HD 3850 มาและตอนก่อนปีใหม่ เปน 256 เองด้วย

Comment

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับ ผมเองก็บอกว่าแรงกว่าประมาณ 90% ยังไม่เคยพูดถึงราคา
                              ที่เจ็บช้ำก็คิดกันไปเองครับ แล้วเรื่องที่ว่าตัว 256MB ออกมา 8600GTS ถ้าไม่ลดราคาลงอีกก็ตายเรียบ
                              มันก็เป็นการวิเคราะห์โดยอิงผลการทดสอบครับ แถมราคาต่ำสุดของ 9600GT ที่ NVIDIA กำหนดมาไม่รวมภาษีก็อยู่ที่ 5300 บาท
                              ซึ่งคงต้องรอดูหลายๆยี่ห้อเพราะถึงประสิทธิภาพไม่สู้ 512MB แต่มันก็น่าจะมาแทน 8600GTS โดยแทนที่ราคาเดิมของ 8600GTS 256MB คือประมาณไม่เกิน 5900
                              ซึ่งสิ่งเหล่านี้เป็นการพูดอย่างเป็นกลางแล้วครับ

Comment

Working...
                              X