overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: แนะนำกระเป๋าเป้ใส่ notebook หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default แนะนำกระเป๋าเป้ใส่ notebook หน่อยครับ

อยากได้กระเป๋าใส่notebook จอ14นิ้วนะครับ อยากรู้ว่ายี่ห้ออะไรดี ที่ได้ยินมาก็ targus kensington ครับ แล้วไม่ทราบว่าที่ไหนมีให้เลือกเยอะๆบ้างครับผม เอ่อถ้ามีรูปประกอบด้วยจะดีมากเลยครับ

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

ป๋มม่ะเน้น ยี้ห้อนะคับงับเน้นถูกใจแย้วกะดูแย้วน่าจะปลอดภัยกะโน๊ตบุ๊กเราอะคับเง้อๆๆ ๆ
    โนเนมสวยๆหรูๆๆเยอะราคาไม่แพงเง้อๆ

OverclockZone Member pod's Avatar

มีงบเท่าไรอะครับ .. จะได้ช่วยเลือกได้ง่ายขึ้น

มีงบประมาณไม่เกิน3500อ่ะครับ

Perl
    Guest

อ่อ ผมมีใบนึง เป็นกระเป๋าเป้ Bagpack ของ Nike สีดำ มันออกแบบมาสำหรับโน๊ตบุ๊กเลยครับ มีช่องใส่สำหรับโน๊ตบุ๊กโดยเฉพาะ พร้อมฟองน้ำกันกระแทกภายใน มีช่องสำหรับใส่เมาส์ และอุปกรณ์ต่างๆอีกอื้อ
    แถมสายสะพายยังเย็บอย่างดีหลายชั้นครับ ไม่มีขาด รองรับโน๊ตบุ๊ก น.น. 3kg ยังสบายบรื๋อ........

ไปหาดูได้ตาม Supersport ทุกที่ครับ (ของผมนี่ไปสอยมาจาก Supersport เซ็นหรัล เชียงใหม่ 2500 กว่าๆ บ.)

ปล.ไม่ได้ค่านายหน้านะ........

targus ซิคับไปลองดุงานก่อนแล้วจะรุ้ว่าคุ้มเงิน ประกัน lifetime ด้วยน๊ะท่าตะเขบแตก ผมมีอยุ่ 2 ใบ เน้นว่าท่าจะซื้อให้ดุรุ่น sport น่ะคับ

OverclockZone Member pod's Avatar

งบประมาณอย่างนี้สบายเลย

Targus, Samsonite, Kensington และอื่นๆ อีกหลายยี่ห้อ

หาซื้อได้ตามร้านโน้ตบุ๊ค เซนทรัล และ supersport ครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ผมใช้ Samsonite อ่ะครับ ซื้อมาจากกรมพาณิชย์ ราคาตกอยู่ พันต้นๆครับ จากโรงงาน เวลาเค้ามาออกงานอ่ะ รับประกัน Life Time ครับ ตะเข็บแตก ซิบแตก เอาไปซ่อมได้ วัสดุอย่างดี บุกันกระแทกพร้อมครับ ผมว่า OK เลยนะ

OverclockZone Member sector_13's Avatar

เหอๆๆๆ เอสตังไป ซื้อเครื่องหมด เลยเหลือซื้อ กระเป๋า 1000 เดียว
    เลยไปถอยโนเนมมา แต่ก็ โอเคดี 760 สวยดี ยาวๆ
    วันก่อนสะพายไปเดินเล่นทั้งวัน ก้ไม่เหนื่อยไม่เมื่อย(ยี่ห้อแพงๆก็จะรู้สึกดีกว่านี้นะ)
    แต่เสียอย่างนึงอะ ไปเทียบกับ ของเพื่อน(ตัวเดียวกัน แต่ซื้อมานานแล้ว)
    ของมัน ฟองน้ำ ทำไมหนากว่าเราหว่า
    ข้อดีของกระเป๋าใบนี้คือ ดูแล้วนึกว่าเปนกระเป๋าเป้ ธรรมดา
    ไม่ล้อเป้า ไม่ล้อสายตาโจร (ถ้าไม่ไปเอาเครื่องออกมาโชว์มันอะนะ)

กบๆ
    Guest

กระเป๋าของตานอสเฟสก้ดีนะคับ
    เราชอบตรงที่มีที่ตามหลังกะฟองน้ำ
    สะพายแล้วมันสบายหลังมากๆ
    แล้วที่ดามหลังค่อนข้างมั่นคงรองกะฟองน้ำเวลาเราวิ่งๆหรือก้มโนตบุตมันไม่งอตามดี(กัวจอพัง)
    ดีหมดอ่า
    แต่เสียอย่างเดียว
    หนักกก อิอิ แต่ใส่และสบายดี
    ซื้อมาจากพรมเดน400บาท อิอิ
    แต่ใช้ได้ๆ

Quote Originally Posted by กบๆ View Post
    กระเป๋าของตานอสเฟสก้ดีนะคับ
    เราชอบตรงที่มีที่ตามหลังกะฟองน้ำ
    สะพายแล้วมันสบายหลังมากๆ
    แล้วที่ดามหลังค่อนข้างมั่นคงรองกะฟองน้ำเวลาเราวิ่งๆหรือก้มโนตบุตมันไม่งอตามดี(กัวจอพัง)
    ดีหมดอ่า
    แต่เสียอย่างเดียว
    หนักกก อิอิ แต่ใส่และสบายดี
    ซื้อมาจากพรมเดน400บาท อิอิ
    แต่ใช้ได้ๆ
    The North Face ต้องระวังให้มากครับ
    เพราะปลอมแท้ๆ แท้ปลอมๆ ปลอมจริงๆ เยอะเหลือเกิน

tent
    Guest

^
    ^
    ^
    ^
    ในห้างนี้ปลอมไหมครับ

ต้องร้าน The North Face ชัวร์สุด หรือใน SuperSport

เพราะในห้างก็เห็นหลายร้านที่ปลอมเนียนเอามากๆ

Quote Originally Posted by pod View Post
    ต้องร้าน The North Face ชัวร์สุด หรือใน SuperSport

เพราะในห้างก็เห็นหลายร้านที่ปลอมเนียนเอามากๆ
    ถุกต้องเลย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by pod View Post

พูดอีก ก็ถูกอีกครับ...

กบ
    Guest

ที่ซื้อมาก้ของปลอมอ่าคับ
    มาสดๆจากกระสอบเลย อิอิ

tent
    Guest

super sport ชัวใช่ไหมครับ

Bookmarks

Bookmarks