Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องLogitech Z-5500หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องLogitech Z-5500หน่อยครับ

ขอถามเรื่องLogitech Z-5500หน่อยครับ มันกินไฟเยอะไหมกี่วัตอะครับมันกินเต็มตลอดหรือเปล่าครับ(เดี๋ยวโดนแม่ด่าค่าไฟทะลุยอดเซงจิต)

ถ้าเทียบ ค่าไฟเป็นแบบนี่ computer+ลำโพงคอมทั่วไปราคาไม่เกิน5000 กับ computer+z5500

ผมว่ากินไฟต่างกันเยอะครับ แต่ทั่งนี่ ขึ่นอยู่กับปริมาณการใช้งานและความดัง ด้วยแหละครับ

ผมว่าสิ้นเดือนนี่ผมคงค่าไฟบานแน่เลย

แต่จริงๆ ไม่ต้องรอสิ้นเดือนหลอกครับ แค่ซื้อมาBurn-in2วัน ดูหนัง2เรื่อง ข้างบ้านมาเคาะ แม่ได้ด่าหูดับก่อนค่าไฟมาชัวจร้าาาา

Comment

ขึ้นไม่เกิน200พอรับได้แต่ถ้าเกินโดนด่าห้ามเปิดแน่นเลยเพราะค่าไฟมานจะทะลุ3000บาทตอนเดือนที่ผมไม่อยู่บ้านค่าไฟมาน1800-2000บาท
      Last edited by peungnoye; 1 Mar 2008, 23:45:08.

Comment

เปลี่ยนมาเล่นNBครับ ผมก็เหตุผลเดียวกะคุณอ่ะต้องการประหยัดไฟ เปลี่ยนมาใช้NBต่างแบบเห็นได้ชัด

Comment

*-*

Comment

ดันที

Comment

คงต้องไปดู class amp ของตัว z5500

Comment

เพื่ออะไรเนี่ยขอรับ
                ลำโพงตัวละ 16,000 -19,000
                ผมว่าคุณโดนแม่ด่าตั้งแต่รู้เรื่องซื้อลำโพงแล้วล่ะ
                เพราะขนาดค่าไฟขึ้นเดือนละ 100 ยังบ่นเนี่ย....

อารมณ์ประมาณจะซื้อรถสปอร์ตแต่กลัวไม่มีตังค์จ่ายค่าน้ำมัน
                หันมาใช้หูฟังเลยไหมขอรับ
                ประหยัดไฟ ไม่รบกวนข้างบ้านด้วย

Comment

ผมว่าคงโดนด่ามาแล้ว แต่ลูกขอแม่จัดให้ ประมาณนี่มั่งครับ

จขกท.เลยกลัวafter-shock จากแม่ตอนสิ้นเดือน

Comment

อย่างมากก็ไม่น่าเกิน 500w นา

Comment

เรื่องค่าไฟผมไม่ห่วง เพราะที่บ้านมีกิจการฟามร์ไก่ไข่
                      ห่วงเรื่องเงิน เอาไปซื้อ Note Book หมดเลยผม
                      ถ้า เอามาใช้อีก พ่อผมว่าแน่เงิน กองกลางหาย

Comment

บอกพ่อซื้อมาเปิดให้ไก่ฟังด้วยครับ ไข่จะได้ ดกๆ
                        **ล่อเล่นน่าคราปป**

Comment

เพาเวอร์แอมป์ดิจิตอล กินไฟตามกำลังขับที่เปิด เปิดเบาก็กินน้อยเปิดดังกินมาก ถ้าเปิดเสียงดังมากก็ต้องประเคนไฟให้มันเยอะๆ ตาม output ที่ออก

Comment

ก็อย่า เปิดดัง 5555+ แล้วจะซื้อมา ทำมัยเนี่ย

Comment

คิดจะซื้อต้องทำใจ อย่างที่ว่าซื้อลำโพงเป็นหมื่อนกลัวค่าไฟ แหะๆ อย่างไปคิดมากคับเครื่องใช้ไฟฟ้านะคับมันก็ต้องกินอยุ่แล้วละ อย่างที่ว่าอีก เปิดแค่พอฟังได้ยินสบายๆ ไม่รบกวนใครดีที่สุด หรือจะเปิดออเคสต้าให้ลูกไก่(ในกำมือ) ฟังก็ O นะคับ เพลงดีกระตุ้นการทำงานฟังเพลินๆสบายๆทั้งคนต้นไม้ และลูกเจิ๊ยบ(ในกำมือ อิอิ)

Comment

Working...
                              X