Announcement

Collapse
No announcement yet.

T7250 & T7500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• T7250 & T7500

T7250 2.0GHz FBS 800MHz 2MB L2 Cache
    กับ
    T7500 2.2GHz FBS 800MHz 4MB L2 Cache

อยากรบกวนถามนิดนึงว่าในNB
    1) 2.0กับ2.2GHzต่างกันมากมั้ยครับ
    2) 2MBกับ4MB L2 Cache ต่างกันมากมั้ยครับ

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ข้องใจอย่างแรงอ่าคับ

1. ไม่มากครับ
    2. เล่นเกมมีผลแต่ก็ไม่เห็นกะตาหรอก

ทั้ง 2 ข้อ ใช้โปรแกรมทดสอบถึงจะเห็นครับ แต่มีไว้เยอะๆก็ดีกว่าแน่นอน

Comment

1. นิดเดียวครับ
      2. ไม่รู้สึกเลยครับ

เอาความเร็วสูงดีกว่าครับ

Comment

จะซื้อแนะนำ Y510 42000-44000 แรงเร็วคุ้ม

Comment

จะซื้อแนะนำ Y510 42000-44000 แรงเร็วคุ้ม

Comment

ถ้าเลือกได้ก็เล่นตัวใหญ่ๆไปเลยครับ แต่ความจริงมันก็ต่างกันไม่เท่าไรอ่ะ

Comment

กำ มันค้าง โทดทีคับไม่ได้ปั้มนะ

Comment

Clock ต่างกันไม่มาก
                แต่ Cache ต่างกันเท่าตัว O_o
                จะเห็นผลก็ตอนใช้งานหนักๆละมั้ง

Comment

cache L2 จะมีผลตอนที่ตัดต่อ video หรือ ไฟล์หนังครับ cache เยอะจะเร็ว
                  จึงไม่แปลกเลยที่เขาแนะนำให้ใช้ intel ตัดต่องาน video เพราะ cache L2 เยอะนั่นเอง
                  ส่วน amd จะใช้เล่นเกมส์ หรือทำกราฟฟิคแทน

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                    cache L2 จะมีผลตอนที่ตัดต่อ video หรือ ไฟล์หนังครับ cache เยอะจะเร็ว
                    จึงไม่แปลกเลยที่เขาแนะนำให้ใช้ intel ตัดต่องาน video เพราะ cache L2 เยอะนั่นเอง
                    ส่วน amd จะใช้เล่นเกมส์ หรือทำกราฟฟิคแทน

ตามนี้เลยงับ ถ้าใช้งานทั่วๆไป หรือไม่หนักมาก ไม่เห็นผลกันเลยงับ

Comment

สนับสนุนตามท่านด้านบนด้วยครับ วัดประสิทภาพ ด้วยโปรแกรมต่างกันไม่มาก แต่ ถ้าใช้งานตัดต่อ ต่างกันแบบรู้สึกได้แน่นอนครับ (ใช้อยู่เลยพอรู้ครับ)

Comment

เข้ามารับความรู้ อิอิ

Comment

ถ้าใช้ โปรแกรม 3D ตอนเรนเดอร์ จะเห็นชัดเจนเยย

Comment

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาตอบนะครับ
                            คือตอนแรกข้องใจมาก พอทุกคนตอบก็หายข้องใจ
                            ตัดสินใจจะซื้อs41-357แล้วล่ะครับ
                            แต่พอไปดูที่ร้านใกล้ๆบ้าน หมด!
                            เลยได้s41-335มาแทนอ่างับ งืมๆ
                            ขอบคุณทุกคนอีกครั้งหนึ่งนะครับ ^ ^

Comment

Originally posted by kiew View Post
                              ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาตอบนะครับ
                              คือตอนแรกข้องใจมาก พอทุกคนตอบก็หายข้องใจ
                              ตัดสินใจจะซื้อs41-357แล้วล่ะครับ
                              แต่พอไปดูที่ร้านใกล้ๆบ้าน หมด!
                              เลยได้s41-335มาแทนอ่างับ งืมๆ
                              ขอบคุณทุกคนอีกครั้งหนึ่งนะครับ ^ ^

ดีใจด้วยนะคับคุณkiew สำหรับโน๊ตบุ๊คใหม่

Comment

Working...
                              X