Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ ice pad เข้ามาหน่อยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ ice pad เข้ามาหน่อยคร้าบ

อยากทราบว่าดีไหมอ่ะคับ
    แล้ว ice pad กะ พวก ฐานพัดลม อันไหน work กว่าอ่ะคับ
    พอดี ไป se-ed book แล้วเห็นมีขาย 400 กว่าบาท

ไม่เคยลองแฮะ ไว้มีตังเด่วซื้อมาลอง ^^

Comment

ผมว่าพัดลม
      เพราะ ICE PAD ใช้ได้แค่ 2-3 ชม ก็หายเย็นแล้ว
      ยิ่งเล่นเกมหรือเครื่องทำงานหนักๆ Ice Pad ยิ่งไปไว

Comment

แต่ผมว่า ice pad ลดความร้อนได้ดีกว่านะ
        พอหายเย็นก็ใช้พัดลม สลับกันไปครับ

Comment

ปมใช้ Hitari กดเบอร์ 2 ทั้งปมทั้งน้องบุ๊ค ก็เย้งทั้งคู่เยยอะ

Comment

ice pad คือะไรคับ ไม่เคยเห็นอะ

Comment

Originally posted by lovodath View Post
              ice pad คือะไรคับ ไม่เคยเห็นอะ
              ก็ที่เป็นเจลใส่ถุงสีฟ้าๆอ่ะครับ
              ที่เป็นข่าวอยู่พักนึงว่าเป็นสิ่งของมจากต่างดาวตกมาจากฟ้า

Comment

ใช้แล้วครับ เวลาผมใช้แล้วมันละลายหมด ผมจะเอามันไปแช่ช่องแข็งประมาณ9นาทีไม่เกิน10นาที(เค้าบอกว่าห้ามเกิน- -") แล้วเอาออกมาใช้โดยวางไว้ใต้โน๊ตบุคเลยครับ ถ้าตอนยังเย็นก็Okนะครับ ลดได้ประมาณ3องศา(HP Pavilion DV2761tx) แต่ใช้ไปสักพักมันจะละลายครับ ผมก็หมุนด้าน ละสักพักอีกมันละลายหมด อุณหภูมิมันก็ไม่ต่างอะไรกับเอาโน๊ตบุควางไว้บนโต๊ะธรรมดาหรอกครับ เผลอๆวางบนโต๊ะธรรมดาอาจดีกว่าด้วยซ้ำถ้า Ice Pad มันเย็น เพราะมันจะอุดช่องระบายอากาศนะผมว่า ที่มันเย็นพอๆกับวางบนโต๊ะคงเป็นเพราะพัดลมมันหมุนตลอดเวลาแทน- -"

ทั้งหมดที่กล่าวมานี้ มาจากการใช้งานจริงของตัวผมเองนะครับ^-^
                Last edited by makeithard; 24 Apr 2008, 19:40:17.

Comment

พัลม 16 นิ้วแจ่มสุดคับ เบอร์3 อัดไปโลด

Comment

เอามาให้ดูครับใช้มาหลายอัน อันนี้ลงตัวสุดลดได้ 3-4องศา ราคา900 ครับ
                    ปล แต่คงสู้ ฮาตาริ ไม่ได้ได้ครับ
                    Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:31:46.

Comment

ส่วนตัวผมว่าไม่เวิกครับ เพราะถ้ามันร้อนแล้ว จะทำให้ร้อนมากเลยครับ ต้องคอยเอาออก

ดีต่อว่าแปปเดียว ใช้นานๆไม่เวิกครับ ตอนนี้ผมก็ใช้แต่พัดลม เวิกสุดและงับ ถูกด้วย 150
                      พักลมของยี่ห้อแพงๆ ดีกว่าก็จริง แต่ผมว่าก็ไม่ได้มากมายอะไร เมื่อเทียบกับตังที่จ่ายไปงับ

Comment

ผมใช้พัดลมเป่า

รู้สึกว่าน้ิอง Asus ของผมจะสบายกว่านะ

Comment

ของผมไม่ได้เน้นเรื่องระบายความร้อนแล้วครับ เน้นช่วยพิมพ์งานง่ายขึ้นแทน ^^ เพราะไม่ดีซักแบบ เป่าเข้า ดูดออก เจล ลองมาหมด

Comment

ทำใจงับ พี่ไทยเมืองร้อน(โคดๆ)

Comment

ห้องแอร์โลดคับ เหอๆ

Comment

Working...
                              X