Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 450W ไม่เต็มวัตต์ พอเอาเจ้า XFX GF9600GT อยู่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 450W ไม่เต็มวัตต์ พอเอาเจ้า XFX GF9600GT อยู่มั้ยครับ

ตามนั้นเลยครับ ขอบคุณครับ

อยากรู้ ด้วยคน และ มี PSU ราคา ถูกๆ แนะนำ ป่าว ครับ ประมาณว่า พอใช้อ่ะครับ

Comment

ไม่พอครับแน่นอนต้องวัตเต็มครับถึงพอ ของผมใช้ 7800GTX ซื้อมาตอนแรกยังต้องเปลี่ยน Pow เลยจาก 450ไม่เต็มเปลี่ยนมาเป็น 500W Full ไม่มีปัญหา HDD 2 ลูก Rom Driver 2 ตัว แรม 2 แถว สบายไม่มีปัญหาถ้าไม่ Clock นะครับเพราะว่า Clock แล้วไฟไม่พอ

Comment

ถ้าไม่เต็ม แบบ 200 วัตต์ มันก็เอาไม่อยู่ครับ

Delux
        DLP-31A 450W 2 of +12V rails, 120mm fan adopted, 6-pin PCI-E 850
        DLP-34A 500W 2 of +12V rails, 120mm fan adopted, 6-pin PCI-E 990

Comment

Originally posted by scops View Post
          ไม่พอครับแน่นอนต้องวัตเต็มครับถึงพอ ของผมใช้ 7800GTX ซื้อมาตอนแรกยังต้องเปลี่ยน Pow เลยจาก 450ไม่เต็มเปลี่ยนมาเป็น 500W Full ไม่มีปัญหา HDD 2 ลูก Rom Driver 2 ตัว แรม 2 แถว สบายไม่มีปัญหาถ้าไม่ Clock นะครับเพราะว่า Clock แล้วไฟไม่พอ
          ตอนนี้ท่านใช้ PSU ของอะไรเหรอคับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=168022

ไม่คล็อกคงได้มั้งครับ เดีย่วลองสักสองสามวัน อ้อ c420 มัน35w เลยเต็มเอี๊ยดพอดีกระมัง

Comment

delux 500W เอาอยู่เพราะผมใช้อยู่
              ที่ rep นั้นไม่พอผมว่าเพราะ HDD ครับอุปกรณ์เยอะ

Comment

Delux น่าจะไหวครับผม แต่ถ้าเป็น San ไม่ไหวแน่ๆ

Comment

ของผม

PSU

แถมมากับCASE

500W ปลอมครับ

ใส่กับ 8800GTS 512m g92

เสียวๆอยู่เหมือนกัน

ตะกี้ลองเล่น Lost Planet ไปช.ม. ก่าๆ

ยังไม่เกิดอะขึ้นครับ

ปรับ ไฮ หมดเลยนะ เสียวดับจริงๆ

รอได้ซัก4000 จะไปถอย

CoolerMaster 550W 4,000บาท

ถ้ายังไม่ไหวคงต้องเอาไปทิ้งครับ ^ ^

Comment

ไม่น่าจะพอน่ะครับผม ผมซื้อมายังต้องเปลี่ยนเป็น Enermax 460Watt เลย

Comment

ติดเคส คนละเกรดกับมาตราฐานที่มันทำขายนะ
                      สเปกผม Deluxe 500w. 950บาท
                      สบายๆครับ ตามลายเซ็นต์ 8800GTS G80 HDD160+80 2 อย่างละตัว DVD-RW*1 CDRW*1

ตัวใหม่ nm เล็กกว่า ไฟก็น้อยกว่า PSUแบบผมน่าจะเอาอยู่นะครับ
                      แต่ถ้าเงินแรง เอาของEnchance หรือ Enamax ก็OKครับ

Comment

ผมก็ใช้ XFX เหมือนกันครับ

PSU 450 แถมมากะเคส พอดี ตังค่า PSU ต้องเอาไปซื้ออย่างอื่น T_T

ใช้งานมา 2 วันแล้วยังไม่เจอปัญหาครับ ตะกี้ก็ลองเปิด Crysis All high ดู ยังไำม่มีอะไรผิดปกติครับ

**แต่ผมว่า มีตังเมื่อไหร่ไปเปลี่ยนดีๆซักตัวแน่นอนครับ เอาชัวร์ไว้ก่อน >[]<

****** อ่อ ผมมีแค่ DVD 1 ตัว/ HDD 1 ตัว/ Ram 2แถว/จอเสียบไฟแยกต่างหาก แค่นี้เองครับ

Comment

ผมว่าน่าจะพอน่ะ ดูแล้วคงไม่กินไฟมากเท่าไหร่

Comment

งบ1000 ดีลัก

งบเยอะ มีหลายตัว เลือกดู

Comment

ถ้ามี 450wอยู่แล้วก็ลองดูก่อนครับ ถ้าไม่พอค่อยซื้อ500wเทียมหรือ460wเต็มมาเปลี่ยน อุปกรณืไม่เยอะคงไม่มีปัญหาครับ

Comment

Working...
                              X