Announcement

Collapse
No announcement yet.

T7900 - G8 - X3 วิเคราะห์ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• T7900 - G8 - X3 วิเคราะห์ให้ทีครับ

ทั้งหมดจับคู่กับ Audigy 2 ZS

Creative Inspire T7900 ราคา 5990 บาท
    จุดเด่น - รองรับ Dolby Digital EX, DTS ES, Dolby Digital 5.1, DTS, DTS NEO:6, แบรนด์ดังขายพร้อมกับซาวน์การ์ด
    จุดด้อย - คน แอนตี้ กันเยอะมาก -*-

Leona G8 ราคา 4990 บาท
    จุดเด่น - รองรับ Dolby Digital 5.1 และ DTS ซัพ 35 วัตต์, รูปทรงทันสมัย
    จุดด้อย -

Microlab X3 5.1 ราคา 4990 บาท
    จุดเด่น - สาวกมากมาย, ซัพ 50 วัตต์ กระหึ่มสะใจ, ลำโพงแซท ทำมาดี
    ข้อสังเกตุ - ต้องเสียตังซื้อสายดีๆเพิ่มอีกหลายตัง, ซาวน์ต้องดีจิงๆ, จีนผลิต

ตัวใหนเหมาะแก่การดูหนัง ที่สุดครับ เอาสั้นๆ

ขอบคุณครับ
    Last edited by J1amprasert; 2 Mar 2008, 03:54:20.

T7900 ตัดออกปายเลยครับสู้X3,Leona G8ไม่ได้ครับ
    ส่วนตัวไม่เคยลองLeona G8ลองบอกไม่ถูกครับ

Comment

Originally posted by indyman01 View Post
      T7900 ตัดออกปายเลยครับสู้X3,Leona G8ไม่ได้ครับ
      ส่วนตัวไม่เคยลองLeona G8ลองบอกไม่ถูกครับ

มีเบอร์โทรร้าน ที่สามารถสั่ง X3 ส่งต่างจังหวัดได้บ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by J1amprasert View Post
        มีเบอร์โทรร้าน ที่สามารถสั่ง X3 ส่งต่างจังหวัดได้บ้างครับ

ขอบคุณมากครับ
        ผมขายX3ให้ท่าน m-1<<กด,ลองpmไปถามดูนะครับ เบอร์ร้านอยู่ที่ใบรับประกันอ่ะ

Comment

Originally posted by indyman01 View Post
          ผมขายX3ให้ท่าน m-1<<กด,ลองpmไปถามดูนะครับ เบอร์ร้านอยู่ที่ใบรับประกันอ่ะ
          ผมลืมไป ขออภัยมะกี้เปิดหลายเวป IE hang

รบกวนท่าน จริงๆ ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมว่าX3ที่สาวกมากเป็นเพราะว่า ราคาคุ้มกับคุณภาพมั้งครับ 2ชุดแรกดูจากการรองรับแล้วใช้ได้เลยน่ะแต่ราคาก็กระโดดไปอีกระดับเลย

Comment

Originally posted by a12a View Post
              ผมว่าX3ที่สาวกมากเป็นเพราะว่า ราคาคุ้มกับคุณภาพมั้งครับ 2ชุดแรกดูจากการรองรับแล้วใช้ได้เลยน่ะแต่ราคาก็กระโดดไปอีกระดับเลย

หมายถึง มันแพงกว่าคุณภาพ หรือ ถูกกว่าคุณภาพครับ

Comment

คือถ้าวิเคราะห์แบบละเอียด 2ตัวบนคุณภาพอาจจะสมราคาเหมือนX3ก็ได้น่ะครับ แต่ที่คนใช้น้อยไม่มากมายเหมือนX3 เพราะราคาสูงกว่า กำลังทรัพย์คนซื้อไม่ถึง ยกตัวอย่างเช่นZ-5500 คุณภาพคุ้มราคามากมายแน่นอน แต่คนที่มีกำลังซื้อถึงมีไม่มาก การที่คนใช้ลำโพงรุ่นใดรุ่นหนึ่งน้อยๆ ไม่ได้หมายความว่าไม่ดี แต่อาจจะขึ้นกับปัจจัยอื่นๆอีกก็ได้ครับ
                ลองฟังกับหูตัวเองดูครับ บางครั้งถ้าเราชอบจิงๆ แพงแค่ไหนมันก็ซื้อน่ะครับ 5555
                แนะนำว่า ถ้าคุณอยุ่ในวัยทำงานแล้วซื้อรุ่นไหนก็ได้ครับตามที่ตัวเองชอบเงินไม่ถึงก็ผ่อนเลย
                แต่ถ้าอยุ่ในวัยเรียนแบบผม "ลูกที่ดีควรเอาX3ครับ" ช่วยพ่อแม่ประหยัด อิ อิ

Comment

เพื่อนมันใช้ G8 อยู่เคยเอามาเปิดเทียบเสียงเบสไล่ๆ SP551 เลย

Comment

ตามท่าน a12a เลยคับ

Comment

Originally posted by a12a View Post
                      คือถ้าวิเคราะห์แบบละเอียด 2ตัวบนคุณภาพอาจจะสมราคาเหมือนX3ก็ได้น่ะครับ แต่ที่คนใช้น้อยไม่มากมายเหมือนX3 เพราะราคาสูงกว่า กำลังทรัพย์คนซื้อไม่ถึง ยกตัวอย่างเช่นZ-5500 คุณภาพคุ้มราคามากมายแน่นอน แต่คนที่มีกำลังซื้อถึงมีไม่มาก การที่คนใช้ลำโพงรุ่นใดรุ่นหนึ่งน้อยๆ ไม่ได้หมายความว่าไม่ดี แต่อาจจะขึ้นกับปัจจัยอื่นๆอีกก็ได้ครับ
                      ลองฟังกับหูตัวเองดูครับ บางครั้งถ้าเราชอบจิงๆ แพงแค่ไหนมันก็ซื้อน่ะครับ 5555
                      แนะนำว่า ถ้าคุณอยุ่ในวัยทำงานแล้วซื้อรุ่นไหนก็ได้ครับตามที่ตัวเองชอบเงินไม่ถึงก็ผ่อนเลย
                      แต่ถ้าอยุ่ในวัยเรียนแบบผม "ลูกที่ดีควรเอาX3ครับ" ช่วยพ่อแม่ประหยัด อิ อิ
                      ราคามัน อยู่ระดับเดียวกันเลยนะครับ 4-5 พัน

Comment

ไม่เคยฟัง G9 แต่เห็นบอกว่าเสียงดังมากๆ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                          เพื่อนมันใช้ G8 อยู่เคยเอามาเปิดเทียบเสียงเบสไล่ๆ SP551 เลย
                          เบสของG8สู้ของSP551ไม่ได้เลยครับ(แสดงว่าเบสของX3ก็ต้องดีกว่ามั่งนะ) พอดีที่บ้านมีดอกซับ6.5นิ้วของG8อยู่ ลองสลับกันแล้วเสียงไม่workครับ อัดหนักๆเสียงซับเป๊กๆอ่ะ
                          Last edited by indyman01; 13 Aug 2008, 01:01:44.

Comment

เบสของG8สู้ของSP551ไม่ได้เลยครับ(แสดงว่าเบสของX3ก็ต้องดีกว่ามั่งนะ) พอดีที่บ้านมีดอกซับ6.5นิ้วของG8อยู่ ลองสลับกันแล้วเสียงไม่workครับ อัดหนักๆเสียงซับเป๊กๆอ่ะ
                            แต่ดอก ดูหนาใช้ได้นะครับ

ขอบคุณสำหรับรูปที่ชัดเจนนะครับ

Comment

g8 ตัวไหนเนี้ยยย

Comment

Working...
                              X