Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ RAM 2 แถว กับ 4 แถว อันไหนดีกว่าแรงกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ RAM 2 แถว กับ 4 แถว อันไหนดีกว่าแรงกว่า

อยากทราบมากครับผม ระหว่าง 2 แถว กับ 4 แถว ใส่เต็ม หรือใส่แค่ 2 แถว อันไหนแรงกว่าครับผม

ผมว่าถ้าไม่ o\c 4แถว แต่ถ้า o\c 2แถว ลากได้ไกลกว่าครับ

Comment

แรงเท่ากัน
      เพราะมัน 4GB Dual Channal

Comment

Originally posted by kingmax View Post
        ผมว่าถ้าไม่ o\c 4แถว แต่ถ้า o\c 2แถว ลากได้ไกลกว่าครับ
        ถูกต้อง แน่นอน เพราะ มากคน มากความ

Comment

ผมว่าไม่ต่าง

Comment

2 แถวกินไฟน้อยกว่า

Comment

ถ้าไม่ OC ผมว่าเหมือนกันแหละ แต่ถ้า OC แนะนำว่า 2 แถวจะดีกว่านะ เพราะเมนบอร์ดบางรุ่นออกแบบมารองรับแรม
              ที่ความเร็วสูงแค่สองแถว เช่น 1 กับ 3 รองรับความเร็วที่ 1066 2 กับ 4 รองรับแค่ 800 ถ้าใส่ 4 แถวอาจจะมีผลกับการ OC

Comment

Working...
              X