overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: เห็นคนบอกว่า 9600+ ดูหนังดีกว่า ati แล้ว

OverclockZone Member renorzeta's Avatar

Default เห็นคนบอกว่า 9600+ ดูหนังดีกว่า ati แล้ว

เห็นมีคนในกระทู้ พูดอยู่ สัก คน-2คน นี่หล่ะ มั้ง ว่า nvidia 9xxx มันดู หนัง เนียนกว่าแล้วก็ สดกว่า ati 3xxx
    ดังนั้น เลยอยากจะเห็น ภาพ ชัดๆกับตาคับ ใครมี ช่วยเอามาลงเปรียบเทียบให้หน่อยนะ

OverclockZone Member topboy598's Avatar

อยากเห็นเหมือนกัน เอามาให้ดูกันซิ

OverclockZone Member renorzeta's Avatar

ช่าย ใครมีเอามาลง เทียบให้ดูหน่อยนะ ไง ถ้าผมไม่เห็น กับ ตา ก็คงไม่อยากจะเชื่อหรอกนะ แต่ถ้า มัน จิง อันนี้ ผมคงยอมรับ

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

10 ปากว่า ไม่เท่า1ตาเห็นครับ

OverclockZone Member bowling_ocz's Avatar

ม่ายยยยยยยจริงอย่างแรง มีทั้ง 9600GT HD3850 HD3870 เท่าที่ดูยังไงดูหนัง ATI ก็ยังกินอยู่ดีโดยเฉพาะหนัง HD บน Win XP ลองที่ System เดียวกัน ไฟล์เดียวกัน 9600GT มีกระตุกไม่ลื่นเท่าที่ควรจะเป็น (แต่บน Vista น่าจะลื่นเพราะมัน Support PureVideo HD, XP ดันไม่ Support) ส่วน 3850 กับ 3870 ไม่กระตุกเลยลื่นมากมาย

OverclockZone Member Khow's Avatar

ผมใช้ 9600GT กับ vista บอกตรงๆมันสดตรงไหนฟระโทน NVIDIA ก็รู้ๆกันอยู่
    แต่ที่แน่ๆ series นี้โทนแสงมืดกว่า series 7 ครับ
    Last edited by Khow; 2 Mar 2008 at 08:47:39.

OverclockZone Member youth's Avatar

ไม่กล้าโหลดพวก HD ไฟล์ มาดู มัน ใหญ่เกิน

OverclockZone Member optimum's Avatar

Edit . SRY

Edit : ให้แล้วคับ . . . ว่าแต่ มันเทียบกันงั้นหรอ ~.~
    Last edited by optimum; 2 Mar 2008 at 13:36:09.

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

ไม่รุ้เห็นพวกท่านเทพ บอกไม่ต่างกัน พวกดูต่างกัน แสดงว่าคิดไปเอง

OverclockZone Member sunzacool's Avatar
    ..::ราชสีมา-โคราช::..

แหะๆ

ดูได้ก็ โอ k แล้วท่าน

ผมยังม่ายเคยดูหนังพวกนี้เลย หุหุ

มากสุดก็ DVD9

แหะๆ

Super Moderator V-FrIeNd's Avatar

มันก็ไม่ค่อยต่างกันตั้งแต่รุ่นก่อนๆอยู่แล้วล่ะครับ
    เพียงแต่ ATI ผมคิดไปเองว่า สีมันสดกว่าออกโทนร้อน เท่านั้นเอง

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Quote Originally Posted by optimum View Post
    มันติดสินกันยากนะอืม ~~~ แล้วก็ 9xxx มันเปนรุ่นปีนี้ อย่าเอามาเทียบกันสิคับ รอเทียบกั 4xxx สิ หึหึหึ

---> อดีตสาวกยักษ์เขียว แปรพัก เอิ๊กๆ <---
    X1xxx VS GF7xxx
    HD2xxx VS GF8xxx
    HD3xxx VS GF9xxx
    HD4xxx VS GF10?
    ไม่ใช้หริอ? หรือผมคิดไปเองว่ามีใครข้ามรุ่นไปก่อนแล้ว(ตั้งนาน)

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

คนที่บอก คิดไปเอง
    เพราะเห่อของไหม่ครับ

อิอิิอิ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

อะจะ อะจะ Ati แจ่ม จ๊ะ ๆ ๆ ๆ

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

ผมว่า สายตามันแยกไม่ออกมากหรอกน่ะครับ -_-" ถ้ายังไง ไม่ชอบสี ก็ปรับจอเอาได้นิครับ -_-"

OverclockZone Member overburn's Avatar

ไม่รู้อ่า แต่เคยใช้ทั้ง2ค่าย ตาผมก้แยกไม่ออก

OverclockZone Member

เรื่องภาพสวยหรือไม่สวยนั้น เถียงกันมิจบมิสิ้นครับผม ชอบแบบไหนก็เอาแบบนั้นแล

OverclockZone Member pikky_potter's Avatar

เสียเงินไปแล้วมีใครว่าของตัวเองไม่ดีมั่ง อิอิ

OverclockZone Member NE-O's Avatar

Quote Originally Posted by pikky_potter View Post
    เสียเงินไปแล้วมีใครว่าของตัวเองไม่ดีมั่ง อิอิ
    ช่ายยยยย.........

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by pikky_potter View Post
    ผมครับตอนดูหนังพวก anime โทนแสงดีแล้วแต่สีสันจืดไปหน่อย

ไม่ค่อยถูกแต่ก็ช่างเหอะเอามาเล่นเกมถ้าดูหนังสีถูกใจไปค่ายแดงแล้ว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks