Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 50000 +- ไม่เกิน 2-3000 อ่ะครับ จัดให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 50000 +- ไม่เกิน 2-3000 อ่ะครับ จัดให้หน่อยครับ

เอาไว้ เล่นเกมส์ ดูหนังฟังเพลงแบบหนักทางด้านบันเทิงเลยหละครับ มีโฟโต้ช๊อปแล้วก็โปรแกรมดนตรีนิดหน่อยมีเครื่องไว้ใช้งานแล้วเครื่องนึง แต่มันเก่าแล้วหละ อยากเปลี่ยนใหม่ดูครับ เอาแบบว่า รอได้นิดหน่อยผมควรรอ 9800GX2 มั๊ยครับนี่ อยากเล่น crysis และอีกหลายๆเกมส์มากๆเลย ตกยุคไปแล้ว ขอละเอียดๆเลยนะครับ ผม อาจจะซื้อ ไม่เกิน 23 มีนาคมนี้ ขอแบบ quadcore นะครับเผื่ออนาคต กว่าจะซื้อใหม่คงนานๆๆๆๆ

รวม จอ 22 นิ้วด้วยนะครับๆ

Comment

ถ้ายังไม่รีบใช้ ผมคิดว่างบแบบนี้น่าจะรอนะ 9800x2

อีกอย่างมันก็ใกล้จะมาเดือนนี้แล้วด้วย

Comment

เฮ้อะๆๆๆ

Comment

แนะนำของระดับ 1 ซื้อมาไม่คุ้มงับ เอาแบบ ธรรมดาก็พอไม่ต้องเทพมากเพราะ เทพแล้ว อีกแป๋บก็จะตกอย่างรวดเร็ว

Comment

รอดีกว่าครับ ในเมื่อใช้มาได้ตั้งนานแล้ว ยังใช้ได้ ใช้อีกซักแป๊ป แล้วค่อยเปลี่ยนจะเป็นไรไป ของผม ซื้อใหม่เมื่อพังเท่านั้นง่ะ ตอนนี้ยัง SD-Ram กะ AGP อยู่เลย ส่วนเครื่องที่ร้าน ไปไหนต่อไหนแล้ว เหอ ๆ ๆ ลูกค้าเล่นเครื่องแรงกว่าผมอีก

Comment

ผมว่าจัด Spec ต้องแบ่ง 3 กลุ่มนะคับ
              คือ
              1. User ทั่วไป ---> เค้าจะ ซื้อคอม แล้วยาวๆคับ แล้วก็ซื้อใหม่อีกทีเลย
              2. Advance User ---> กลุ่มนี้จะ ซื้อคอม ใช้ไปซักพัก แล้วจะ Up คับ
              3. Pro User ---> ซื้อแล้วอัพตามเทคโนโลยี เรื่อยๆ

ถ้าเปนกลุ่ม 2 - 3 จะไม่ค่อยมีปัญหาคับ แต่ถ้าเปนกลุ่มแรก บางคนเกบเงินก้อนมาเพื่อรอซื้อคอมใหม่ชุดนึง
              แล้วรอไปอีก 3 - 4 ปี แล้วก็ซื้อใหม่อีก กลุ่มนี้น่าจะจัด Spec ตามงบไปนะคับ เพราะ ผมว่ากลุ่มแรกจะไม่ค่อยรู้เรื่องคอมซักเท่าไหร่ จะให้มานั่งอัพตลอด ไม่ไหวมั้งคับ . . . ? จะ Up ก็มาถามที มันแปลกๆ อ่ะคับ ยุ่งยากเค้าด้วยอ่ะคับ

นี่แค่ความคิดผมนะคับ คัยคิดยังไงผมมะรุนะคับ . . . .

Comment

Working...
              X