Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วน...ความซวยมาเยื่อนบูทเครื่องคอมแล้วงอแงช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วน...ความซวยมาเยื่อนบูทเครื่องคอมแล้วงอแงช่วยด้วยครับ

คอมผมเล่นเกมอยู่ซักพักเลยลองขยับเครสหน่อย กลับค้างไปซะงั้น -3-
    พอเปิดเครื่องมาอีกที่ ก็จะได้ยินเสียง ดัง ปี้ดดดด ปิ้ดด ปิ้ด ปิ้ด 2ครั้ง เลยเอา
    แรมกับการด์จอมาถูด้วยยางลบ แล้วเสียบเข้าไปใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม
    ปี้ดดดด ปิ้ดด ปิ้ด ปิ้ด สุดท้ายตอนนี้ทำไรไม่ถูกแล้วครับ
    แรมลองเช็คกลับอีกเครื่องไม่เสียนะครับ

สเปกผมก็ตามนี้ครับ
    cpu- amdx3000 ประกันaetซึ่งคิดว่ามานหายสาบสูญไปแล้ว
    main- A8n5x
    ram- kington bus400/512 2ตัว
    vga- asus 6600gt
    power- enermax 460w
    harddisk- ide กะsata อย่างละตัว

สอบถามหน่อยครับส่วนมากมานจะเสียเพราะอะไร ถ้าไม่รู้อาการคงต้องอัฟใหม่แล้วคราวนี้
    วันนี้ผมจะไปพันทิพช่วงบ่าย ถ้าแก้ไขได้ทันคงไม่ต้องซื้อใหม่
    ช่วยผมด้วยนะคร้าบ

เครียร์ CMOS / ถอดถ่านเมนบอร์ดออกดูยัง

Comment

เครียร์ CMOS แล้วครับแต่ก็เหมือนเดิม

Comment

ใส่แรมทีละตัวดูอ่าคับ แต่ขยับเคสไมมันเจ๊งได้หว่า - -*

Comment

Working...
        X