Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้ทีคับ ยกเคส 7000 พอไหวไม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้ทีคับ ยกเคส 7000 พอไหวไม๊

เนื่องจากเวลาผมซื้อของแพงๆมาใช้มันไม่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป
    เลยอยากได้งบจำกัด ไว้เล่นเกมส์ออนไลน์ เล่นเนต ฟังเพลง ดูให้หน่อยคับสำหรับSpecนี้
    4000+ ATHLON X2 2,130
    ASROCK(Vga) ALIVENF6P-VSTA 1,630
    1024/800 KINGMAX ''DCOM'' 820
    LITE-ON 20X [20A4H] 1,090
    case +supply 1,000
    vga sound เอา on board
    ฮาทดิสมี sata II 160 gbแล้ว

รวม 6,670

โอไม๊คับบบ

ผมว่าแรมเอา bus667 ก้น่าจะพอนะครับ

ถ้าไม่ได้ใช้อะไรมาก

Comment

Originally posted by donkeykong View Post
      ผมว่าแรมเอา bus667 ก้น่าจะพอนะครับ

ถ้าไม่ได้ใช้อะไรมาก
      สนับสนุน ครับ ถ้าไม่ได้ลาก แรงๆ บัส 667 พอแล้วครับ เก็บตังซื้อการ์ดจอ หรือเปลี่ยนจาก

Asrock alive 6 >> Asrock aliveNF7G ครับ ราคาไม่ต่างกันมากนัก แต่การ์ดจอ ดีกว่าครับ

Comment

ASROCK(Vga) ALIVENF6P-VSTA 1,630......................... ตัวนี้ น่า จะเปลี่ยน เป็น

ASROCK(Vga) ALIVENF6G-VSTA 1,8xx ........................ น่าจะดีกว่า ไหม เอ่ย

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบนะคับ

Comment

ALIVENF6P ไฟแรงกว่า G ครับ แต่แบบ ขา OC เลยครับ อิิิืื

Comment

แล้วเอาตัวไหนดีคับ

Comment

P

Comment

ถามด้วยคนครับ กำลังจะอั๊บเครื่องใหม่เหมือนกัน อยากรู้ว่า เมนบอร์ด Asrock aliveNF7G แรงกว่า 6 เยอะไหมครับ
                  อยากจะใช้ VGA On ดูหนังDVD เล่นเกมส์เบาๆน่ะครับ หรือ ASUS M2A-VM HDMI ตัวนี้ VGA ดีกว่าไหมครับ

Comment

Originally posted by OJARU View Post
                    ถามด้วยคนครับ กำลังจะอั๊บเครื่องใหม่เหมือนกัน อยากรู้ว่า เมนบอร์ด Asrock aliveNF7G แรงกว่า 6 เยอะไหมครับ
                    อยากจะใช้ VGA On ดูหนังDVD เล่นเกมส์เบาๆน่ะครับ หรือ ASUS M2A-VM HDMI ตัวนี้ VGA ดีกว่าไหมครับ

ช่ายครับอยากซื้ออยู่เหมือนกาน ช่วยดัน

Comment

Working...
                    X