Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซง กะ ฮาดแวเฮ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รู้ๆกานอยู่ ไม่ขอพูดดีกว่า

Comment

Originally posted by z007 View Post
      ก็ยังปลอดภัยกว่าซื้อที่ดีคอม ผมเคลม HD มันเป็น BAD 7วันกลับมา มันล่อ BAD MBR มาไห้เลย เอากะดีคอมดิ การ์ดจอภาพแตก กลับมา vivo ใม่ทำงานซะงั้น เคลม 3รอบ ใน1วิคการ์ดจอตัวเดียว
      เอ่อ ผมว่ามันพอกันครับประกัน2ตัวเนี่ยแถวขอนแก่น พนักงานเทพมากทั้งคู่ เทพฮาร์ดแวร์เฮาส์เรารู้กัน
      ส่วนศูนย์ดีคอม ส่องบอร์ดอย่างเทพครับ C ไม่บวมมันบอกบวม อยากรู้เหมือนกันเปลี่ยนมาเล่น all solid มันจะบอก C บวมอีกมั้ย

Comment

ผมก้อเจอกับตัวเองมาแล้วเหมือนกัน เอา DVD-RW LG ไปเคลม พนักงานที่ร้านถามว่าซื้อจากร้านนี้หรือเปล่า ผมกำลังจะถามต่ออีกว่า ร้าน H/W เหมือนกัน ซื้อจากที่ร้านอื่น มาเคลม ที่เซียร์ ไม่ได้หรืองัย แต่พอยกกล่อง DVD ขึ้นมาทางร้านก้อโบ้ย ให้ไปเคลมกับศูนย์ LG ที่ชั้นล่างเองเลย แล้วถ้าวันนั้นผมไม่ได้เคลม DVD LG แต่เป็นสินค้าตัวอื่น แล้วไม่ได้ซื้อจากร้านที่เซียร์ เนี้ยผมต้องไปเคลมจากร้านที่ซื้อมา หรือว่า ศูนย์ที่พระราม9 เลยหรืองัย ทั้งที่มันเป็นร้าน H/W เหมือนกัน ส่งเคลมให้แค่นี้มันจะตาย หรือว่าเสียเวลากันมากเลยหรืองัยไม่ทราบ

Comment

คงจะเน่าตั้งแต่ ข้างในบริษัท แหละมั้งครับ

พนักงานปฏิบัิติทำนองเดียวกันทุกร้าน

อาจจะเป็นการเคลมที่ยุ่งยากมากถ้า พนักงานติดต่อกับศูนย์ใหญ่

มองในแง่ +

Comment

ส่วนมากผมจะใช้บริการที่ เซียร์ มีอยู่ร้าน1 ที่ไปเคลมสินค้ามา2ครั้ง ชื่อร้าน COMPUTER OK ในวันเดียวผมเคลมเมนบรอดตัวเดียว ถึง2 ครั้ง แล้วก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ทั้ง 2 ครั้ง อีกครั้งนึงไปเคลมRounter เพราะซื้อมาแล้วของลูกค้าใช้ ADSL TOT ไม่ได้ เลยไปเคลมขอเปลี่ยนยี้ห้อเลย แต่เผอิญของที่ต้องการหมด พนักงานขายบอกให้ไปรับเงินคืนได้เลย อันหลังนี่ซื้อไปประมาณ 2 อาทิตย์ ที่มาโพสนี่ ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกะทางร้านเค้านะครับ แต่ประทับใจในบริการของร้านนี้จริงๆครับ

Comment

กับ HWH เคยไปซื้อ mp3 (Creative zen v plus) ตอนแรกมันไม่มี adaptor มาให้ ร้านเลยบอกมาว่า จะตามให้

ถ้าของมาจะบอก ไม่น่าเกิน 6-7 วัน

รอๆๆ 10 วันไปละไม่เห้นโทรมาวะ เลยเข้าไปถามที่ร้าน อ่ะมาแล้ว แล้วก้หยิบมาให้(เวงง ไม่โทรมาบอกฟ่ะ )

Comment

รู้แล้วจะไม่ไปซื้อ....

Comment

ผมว่ามันเป็นบางสาขาครับที่หาดใหญ่พนักงานก็พูดจาดีครับ

Comment

เป็นผม เอาฆ้อน กะ CPU ตัวที่เสียไปด้วย ทุบแม่มต่อหน้าร้าน และสาธารณะชน
                    เสียเงินไม่ว่า เสียหน้าไม่ได้

Comment

ทำใจครับ เสียลูกค้าไปเลย

Comment

เหนื่อยใจแทนครับ

Comment

ไม่เคยใช้บริการ และ ก็คงไม่ใช้

Comment

ที่ตึกคอมศรีราชาครับ ซื้อแรมมาใช้กะบอร์ดไม่ได้ เค้าเปลี่ยนให้นะ้ ทั้งที่มันไม่เสีย

ถือว่าดีมั้ยครับ

ผมว่าดี

Comment

พนักงานที่ HWH สาขาพันธ์ทิพย์ เชียงใหม่ ร้านITconnect ผมไปดู การ์จอ3650top
                              พนักงานมันพูดว่า "จะเอาอะไร" แบบกวนๆ อะ มองหน้าเคืองๆ วันนั้นผมแต่งตัวมอซอ คับไปซ่อมปริ๊นเตอร์มา หูคีบเสื้อยืดเก่าๆกะกางเกงขาสั้นสีเขียว สงสัย ผมมันจนคับ.........เค้าเลยพูดงั้นอะ

เลยไปซื้อที่ Ionon แทน คับแพงกว่าไป 60บาท แต่ประกัน ดีคอม เลยสบายไป

Comment

ผมชอบประโยคนี้ "วันต่อมา ผมก็เอาไปอีกทีนี้เอาไปแต่ cpu มันก็บบอกทำไมไม่เอา MB มาด้วย
                                ผมก็บอกไม่ต้องเทสหรอกเคลมเลย MB ผมไปเคลมมาแล้วมันไม่เป็นไร
                                มันก็บอกอาจจะเป็นที่แรม
                                ผมก็บอก แรมบ้าน คุณสิ ถ้าแรมเสียเครีอง หอน เปิดไม่ติดแล้วคุณเป็นช่างภาษาอะไร
                                ผมบอกให้เคลมก็เคลมให้ผมเหอะ ผมเสียเวลากับร้านคุณมามากแล้วเสียงดังมากคนมองเยอะเลย
                                แล้วมันก็ซึมๆ ไปเคลมให้
                                "

Comment

Working...
                                X