Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซง กะ ฮาดแวเฮ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซง กะ ฮาดแวเฮ้า

ผมเคลม cpu ไปเปงเดือนๆ แร้วมานยางบอกไม่เสดเลย โคตรเซง

ที่หลังจาไม่ซื้อของมานอีกแระ dcom แค่ 5 วันก็ได้แระ เซงๆ

ผมเลยซื้อ cpu อีกตัวมาใช้เรยขี้เกียดรอ

แล้ว ฮาดแว เฮ้า ตะวันนา กวนส้นมากๆ

วันนั้นผม ฝากน้องผมไปเคลม บอกเนีย cpu เสีย

มานก็บอกให้เอา MB ไปเทสด้วย แล้วมานยางบอกอีกว่าเปนที่ MB มั้ง

คือตอนน้น MB ของผมประกัน Dcom จากร้านjib ก็ส่งเคลมแล้วได้กลับมาแล้ว

เค้าก็บอกไม่ได้เป็นอะไร คือรับเคลมไม่มีปันหาแม้แต่น้อย 4 วันก็ได้แล้ว

ก็เลยเอา cpu มาเคลม จิงๆมันเปงที่ cpu คับร้อน 115 องศาอะ แลล้วตัด

ภายในไม่กี่นาที อืมม

น้องผมมานบอกว่าร้านมันโวยวายใส่ ว่าทำไมไม่เอาเมนบอกมาด้วย น้องผมก็บอก เมนบอดอะ

เคลมไปรอบนึงแล้ว

ไม่เป็นไร แล้ววันนั้นมันก็ไม่รับเคลม ผมก็เลยตัดสินใจเอาเมนบอดไปด้วย

ถ้ามันไม่เสียจะได้ด่ามัน

แล้ว ผมก็เอาไปตอนสองทุ่ม

แบกไป ขับรดไป เสียเวลาเสียค่าน้ำมัน

มันบอกร้านปิดแล้ว แล้วกก็หัวเราะ เออ เอากับมันซิ

วันต่อมา ผมก็เอาไปอีกทีนี้เอาไปแต่ cpu มันก็บบอกทำไมไม่เอา MB มาด้วย

ผมก็บอกไม่ต้องเทสหรอกเคลมเลย MB ผมไปเคลมมาแล้วมันไม่เป็นไร

มันก็บอกอาจจะเป็นที่แรม

ผมก็บอก แรมบ้าน คุณสิ ถ้าแรมเสียเครีอง หอน เปิดไม่ติดแล้วคุณเป็นช่างภาษาอะไร

ผมบอกให้เคลมก็เคลมให้ผมเหอะ ผมเสียเวลากับร้านคุณมามากแล้วเสียงดังมากคนมองเยอะเลย

แล้วมันก็ซึมๆ ไปเคลมให้

เนี่ยเหละ HWH ตะวันนา
    ถ้าจะซื้อคอมจากตะวันนา

ไปซื้อร้าน ที่มานมีประกันดีคอมด้านหน้า หรือไม่ก็คอมเซเว่นข้างๆร้านมานดีกว่า

มาระบบายคับขอบคุณที่อ่าน

งืมงืม

แม่นแย้ว

Comment

มันก็เป็นแบบนี้ทุกสาขาแหล่ะครับ เวลาจะซื้อพูดซะดีเชียว เวลาเอาไปเคลมทำยังกะเราไปขอมันกิน

Comment

ได้ความรู้เพิ่มอีก 1 ร้าน จัดไป

Comment

เป็นเฉพาะร้าน เฉพาะคนนะ เห็นบางร้านบางสาขาเค้าก็ดีมาก
          ป.ล. เครมของที่ร้านช้าจริง ต้องไปที่สำนักงานใหญ่ พระราม 9 เขาส่งเคลมให้เร็วกว่าเยอะ

Comment

ร้านนี้เค้าชื่อเสียงโด่งดังอยู๋เเร้ว อิอิ

สู้ๆครับผม

Comment

dvd-rw 1เดือนกว่า รับมากลับบ้านไป เหมือนเดิมของมีรอบบุบที่มุมพลาสติกด้านหน้า เครมใหม่ได้มา เสียเวลาโคตร ระหว่างนั้นซื้อตัวใหม่แม้มเลย และไม่เคยซื้ออีกเลย บางร้านสาขาไม่มีบริการดีกว่าเยอะ พูดแล้วเซงใส้เดือนโคตร

Comment

ถูกต้องครับ hardware house มันชอบเถียงลูกค้าเหลือเกิน
                วันนั้นผมเอาเมนบอร์ดไปเคลม มันก็บอกว่าทำไมไม่ยกมาทั้งเครื่องละ จะได้เทสว่าเสียที่อะไร
                ผมก็บอกเงียบๆว่า ผมเชคมาเเล้ว เป็นที่บอร์ด มันก็เถียงผมอีก ทำหน้าเเบบดูถูกๆ เเล้วบอกว่าเเน่ใจหรอว่าเป็นที่บอร์ด
                สักพักมันก็เอาไปเทส เปลี่ยนเเรมไป 2 คู่ cpu อีก 2 ตัว ไงก็เปิดไม่ติด ผมก็ไม่รู้จะพูดอะไร
                เเค่อยากให้ช่างสมัยนี้เข้าใจหน่อยว่า ก่อนที่ลูกค้าเค้าจะเเบกไอ้ของที่ต้องเคลมมาเทสอะ เค้าก็ต้องเทสมาเเล้วว่ามันพังจิงๆ ไม่งั้นจะเเบกมาทำไมฟระ??? เเล้วไม่ใช่ว่าลูกค้าทุกคนที่ซื้อคอมไปเเล้วจะไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับคอมซะหน่อย
                ผมก็เข้าใจว่าถึงเอาของไปเคลมที่ร้านยังไงก็ต้องเทสก่อนซ่อมอยู่ดี เเต่ขอเถอะครับ อย่าเถียงผมเล้ยยยนะจ๊ะ ช่าง hardwarehouse จ๋า~
                สรุปเคลมได้ก็ต้องรอ 2 เดือน เเล้วพอของมาก็ไม่โทรบอกอีก ปล่อยเเช่ไว้อีกเกือบเดือน สรุปรอเเม่มไป 3 เดือน...
                ขอบคุณจิงๆ

Comment

เคยไปเครม CD-Rw ก็รอเดือนกว่า เค้าส่งเครมที่สิงค์โปรเลยอ่ะ งิงิ

ถ้าของที่ A&L นำเข้ามาเองแบบว่าควรตัดสินใจดีๆก่อนซื้ออ่ะครับ เค้าส่งเครมเมืองนอกอีกทีนึง บางทีมันต้องรอให้เยอะๆแล้วส่งทีเดียว

แล้วก็ถ้าของที่ A&L เป็นตัวแทนจำหน่ายเป็นทางจริงๆก็ใช้ได้นะครับ ดีกว่าหลายๆเจ้า

แล้วอย่าไปเครมหน้าร้านครับ พนักงานชอบทำตัวเทพเกินไป ไปเครมที่พระราม 9 เองดีกว่า บางทีได้ของเลยด้วยซ้ำ

Comment

ทําไมเราซื้อของ HWH ไปไม่เห็นเจอเลยวะ หรือต้องรอดูตอนเครม 5555+

Comment

เมื่อวานเอาharddiskไปเครม 2ลูกที่ฟอร์จูน
                      พนักงานเค้าบอกถ้าไปศูนย์ใหญ่ มีของจะเปลี่ยนสินค้าให้เลย
                      นั่งรอไม่นานมาก ก็ได้เลยครับ ลองไปที่ศูนย์ใหญ่ดูดิครับ

Comment

อืม มีแต่เขาให้เช็คมาก่อนว่าอะไรเสียแล้ว เอาแค่ตัวที่เสียมา เพิ่งจะรู้ว่าช่างที่นี่มันขยัน อยากช่วยเช็คให้ขนาดนี้

Comment

แต่เดี๋ยวนี้ HWH + A&L ได้ตังผมก็เฉพาะ Sound Creative เท่านั้น อิอิ

Comment

เข็ดตั้งแต่ตอนเคลม M/B แล้ว พัดลมระบายอากาศ chipset ไม่หมุนขอโทษเถอะซ่อมพัดลมนี่มันใช้เวลาเป็นเดือนเลยเรอะ เพราะอย่างอื่นมันไม่ได้เสียผมก็แจ้งว่าพัดลมมันไม่หมุนแค่นั้นแหละ
                            เปลี่ยนแค่พัดลมเอาบอร์ดที่ผมส่งซ่อมคืนมาก็แค่นั้น HWH มันห่วยแต่ไหนแต่ไรแล้ว
                            ส่วนเรื่องต้องยกไปทั้งเครื่องเนี่ยเรื่องครับพอยกไปทั้งเครื่องใส่แรมแล้วไม่ติดเอาแรมใส่เครื่องอื่นติดมันถึงจะยอม (เครื่องเพื่อน) หลังจากนั้นมาซื้อแพงกว่า 500 ก็เอาวะขอไม่ใช่ประกัน HWH ติงต๊องเป็นใช้ได้

Comment

สาขาตะวันเข้าไปถามแรม
                              มันบอกไม่ขาย
                              ไอ่คนตัวกลมๆ มันตอบมา
                              เฉพาะประกอบทั้งเครื่องถึงจะขาย
                              เลยด่ากลับไปว่า เลวขึ้นทุกวันเลยนะHWHเนีย มันยืนหัวเราะ

ตกเย็นไปหลักสี่ดูราคาแรม
                              มันแปะแรมkingston1GB 990บาท อาทิตย์ก่อนแปะ790 ด่าผู้หญิงที่ร้านอีก สาขาอื่นแปะ 790
                              มันบอกมันขายได้ เป็นหลักการตลาด ร้านแถวนั้นขายแพง มันต้องแพงตาม

ก็รู้นะว่าเป็นหลักว่าเป็นการตลาด
                              แต่ราคาหน้าเวปม..งอีกราคา
                              แบบนี้มันหลอกลวงผู้บริโภค
                              แน่จริงเปลี่ยนป้ายหน้าร้านดิ จะไม่ว่าสักคำ

Comment

Working...
                              X