Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซง กะ ฮาดแวเฮ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซง กะ ฮาดแวเฮ้า

ผมเคลม cpu ไปเปงเดือนๆ แร้วมานยางบอกไม่เสดเลย โคตรเซง

ที่หลังจาไม่ซื้อของมานอีกแระ dcom แค่ 5 วันก็ได้แระ เซงๆ

ผมเลยซื้อ cpu อีกตัวมาใช้เรยขี้เกียดรอ

แล้ว ฮาดแว เฮ้า ตะวันนา กวนส้นมากๆ

วันนั้นผม ฝากน้องผมไปเคลม บอกเนีย cpu เสีย

มานก็บอกให้เอา MB ไปเทสด้วย แล้วมานยางบอกอีกว่าเปนที่ MB มั้ง

คือตอนน้น MB ของผมประกัน Dcom จากร้านjib ก็ส่งเคลมแล้วได้กลับมาแล้ว

เค้าก็บอกไม่ได้เป็นอะไร คือรับเคลมไม่มีปันหาแม้แต่น้อย 4 วันก็ได้แล้ว

ก็เลยเอา cpu มาเคลม จิงๆมันเปงที่ cpu คับร้อน 115 องศาอะ แลล้วตัด

ภายในไม่กี่นาที อืมม

น้องผมมานบอกว่าร้านมันโวยวายใส่ ว่าทำไมไม่เอาเมนบอกมาด้วย น้องผมก็บอก เมนบอดอะ

เคลมไปรอบนึงแล้ว

ไม่เป็นไร แล้ววันนั้นมันก็ไม่รับเคลม ผมก็เลยตัดสินใจเอาเมนบอดไปด้วย

ถ้ามันไม่เสียจะได้ด่ามัน

แล้ว ผมก็เอาไปตอนสองทุ่ม

แบกไป ขับรดไป เสียเวลาเสียค่าน้ำมัน

มันบอกร้านปิดแล้ว แล้วกก็หัวเราะ เออ เอากับมันซิ

วันต่อมา ผมก็เอาไปอีกทีนี้เอาไปแต่ cpu มันก็บบอกทำไมไม่เอา MB มาด้วย

ผมก็บอกไม่ต้องเทสหรอกเคลมเลย MB ผมไปเคลมมาแล้วมันไม่เป็นไร

มันก็บอกอาจจะเป็นที่แรม

ผมก็บอก แรมบ้าน คุณสิ ถ้าแรมเสียเครีอง หอน เปิดไม่ติดแล้วคุณเป็นช่างภาษาอะไร

ผมบอกให้เคลมก็เคลมให้ผมเหอะ ผมเสียเวลากับร้านคุณมามากแล้วเสียงดังมากคนมองเยอะเลย

แล้วมันก็ซึมๆ ไปเคลมให้

เนี่ยเหละ HWH ตะวันนา
    ถ้าจะซื้อคอมจากตะวันนา

ไปซื้อร้าน ที่มานมีประกันดีคอมด้านหน้า หรือไม่ก็คอมเซเว่นข้างๆร้านมานดีกว่า

มาระบบายคับขอบคุณที่อ่าน

อยากอ่าน แต่ใช้ภาษาพิมพ์ ไม่หน้าอ่านมาก

Comment

ขอถามหน่อยครับเวลาเราเอา cpu ไปเคลมเนี่ยต้องเอาอะไรไปบ้างครับ แล้ว cpu amdx2 4600+ นี่มันเป็นประกันของอะไรครับ

Comment

Working...
      X