Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับโดนไวรัสเข้าแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับโดนไวรัสเข้าแล้ว

ต่างจากไวรัสตัวก่อนคือที่เข้า driveโดยดับเบิ้ลคิกไม่ได้แต่ของผมเข้าได้แต่มันจะขึ้นเป็นอีกหน้าต่างหนึงแยกออกมาโดยปกติแล้วพอเราเข้า drive c,d มันก็จะเป็นหน้าต่างเดียวไปเลย
    เป็นเฉพาะตอนเข้า drive c,d ในmycom อย่างเดียวครับ
    ลำคาญมากคับเพราะปกติแล้วเราเข้าไป drive c แล้วจะกับมาหน้า mycom เราก็คิกที่ back ได้เลยแต่ผมต้องปิดหน้าต่างแล้วถึงจะเข้า drive อื่นได้คับ

ใครเคยเจอช่วยบอกวิธีแก้หน่อยนะคับ

เข้า mycom - เลือกแถบ tools ด้านบน - folder option - เลือก restore defaults

Comment

Working...
    X