Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา 3850 กะ Lost Planet ครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา 3850 กะ Lost Planet ครับช่วยที

ใช้ HD3850 เล่น Lost Planet แล้วภาพแตกอ่ะครับขึ้นตามรูปเลย

ผมใช้ Catalyst 8.2 ครับ ใครมีทางแก้ช่วยหน่อยนะครับ

อีกอย่างคือหน้าจอก่อนเข้าเกมจะอืดมากๆอ่ะครับ fps ประมาณ 1~2 เอง
    Attached Files

ของผม 3870 ไดร์ฟเวอร์ จากกล้องเล่นไม่มีปัญหาครับ

รอท่านต่อไป

Comment

ลองใช้ไดรเวอร์ 7.11, 7.12 ดูครับ

Comment

อาการแบบ ไม่ร้อนก็psuไฟไม่พอหรือเจ๋งครับ

Comment

อาจจะร้อนไปมั้งครับ ลองเปลือยฝาเคสดูละกัน

Comment

ปัญหานี้อาจเป็นไปได้ว่า ตัวเกมส์ไม่รองรับ Driver ของทาง ATI ครับถ้ามีให้ Update ตัวเกมส์ลองดูครับ

*เป็นคล้ายๆ Crysis ตอนโหลดฉาก ถ้าเล่นบน Vista ก็จะไม่มีปัญหา

Comment

ลง Cataltyst 7.10 หรือ 7.11 แทนครับผม

Comment

ลองใช้ 7.1 7.2 ดูครับ และสังเกตุดูครับ่วาตอนเครื่องเย็นภาพแตกไหม ยิ่งเย็นยิ่งแหล่มครับ

Comment

กลับไปใช้ตัวสุดท้ายของ เวอชั่น7อะครับ จะไม่กระตุก

Comment

ผมเคยใช้ 8500GT แล้ว OC มากเกิน แล้วเป็นเส้นๆ แบบนี้ตอนยิงปืนครับ

Comment

ผมใช้ตัว Omega (catalyst 7.12 มั้ง)

เล่นได้ครับ ซึ่งตอนแรกใช้ 8.2 ก็เป็นเหมือนท่านนี่แหละ -*-

Comment

Working...
                      X