Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมพอลากQ6600ไป350*9แล้ว.......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมพอลากQ6600ไป350*9แล้ว.......

พอลากไป350*9อะครับเล่นcrysisได้สักพักแล้วจะเด้งออกมาเองอะครับ
    ถ้าไม่ลากแล้วเล่นจะไม่หลุดออกมาครับ ขอผู้รู้แนะนำทีครับ

ความร้อนกับยังไม่นิ่งดีครับ ค่อยๆดูครับว่าเป็นทีไร

Comment

มันก็แค่40กว่าเองนะครับ

พึ่งซื้อg-powerมา

Comment

ปรับอะไรไปมั้งง่ะ....

Comment

ปรับแค่fsbเองครับอย่างอื่นไม่ได้เตะเลย

Comment

ตะกี๋ลองเล่นcod4ก็หลุดครับแต่ทั้งสองเกมไม่มีอาการกระตุกใดๆเลยครับ

Comment

ตะเองก็ลองเพิ่มไฟเข้าไปหน่อยจิ....

Comment

ตอนนนี้ใช้autoยุมันอาจจะให้น้อยไปใช่ปะครับ
                ถ้าใชควรตั้งไว้ที่เท่าไหร่ครับไฟเครื่องผมมันdroopประมาณ0.3-0.5คับ

Comment

ทามยังไงอะครัยท่านผู้รู้ทั้งหลายคร้าบ
                  เศร้านะครับเนี่ยอุตส่าห์ไปซื้อg-powerมาเพื่อมาลากเลยคร้าบ
                  แต่ลากแล้วเปนแบบนี้เนี่ยT T

Comment

ฮือๆท่านเดียท่านอืมพิเรียล พวกท่านเคยช่วยผมไว้
                    กรุณามาช่วยผมอีกสักรอบด้วยคร้าบ ซื้อcpucoolerมาใหม่กะเอาสัก3.7อะครับ
                    วันนี้ไปซื้อแรมของoczมีฮีตซิง1gบัส800*2กะเอามาลากเลยอะคร้าบ
                    แล้วมันดันเป็นแบบนี้เศร้าครับ

Comment

ก็ไม่เห็นบอกว่าปรับอะไรไปมั้งเลยง่ะ
                      แล้วจะแนะต่อได้งัยเนี่ยะ....

Comment

อย่าไปตั้ง auto หมดนะครับ พวกไฟแรมของ ocz ตั้งฟิกไว้เลย กับความถี่ pci-e ตั้งไว้ที่100 ก่อน

Comment

กรรมผมตั้งไว้ฟีนหมดปรับแค่fsbแล้วไฟแรมปรับไส้ที่2.1น่าจะพอไหมครับแล้วvcoreปรับเท่าไหร่หรอครับ

Comment

ถ้าแค่ 3.1 GHz ลอง Vcore ดูซัก 1.4 น่าจะได้เหลือๆนะ ถ้ามันนิ่งแล้วสักพัก ค่อยลงลดเอาทีหลัง

ไฟ Ram ยังไม่ต้องปรับมั้ง ถ้ามันยังทำงานไม่เกิน Bus ของมัน

ส่วน CPU ปรับ Bus อย่างเดียวมันไม่ไปตามใจท่านแน่

ถ้าให้ดีเอา Spec เครื่องมาแจง เดี๋ยวตา dears กับ ตาอิม จัดให้ได้

Comment

cpu Q6600
                              M/B ASUS PK-C
                              RAM OCZ 1G*2บัส800 CLมากะก่อง5-5-5-15มีฮีตซิงค์
                              VGA ASUS 8800GT
                              CPUCOOLER GIGABYTE G-POWER
                              แนะนำด้วยนะคร้าบ

Comment

Working...
                              X