Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใน My Network Places จะ set ให้เจอwireless ทำงัยคับแบบโง่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใน My Network Places จะ set ให้เจอwireless ทำงัยคับแบบโง่ครับ

ถามผู้ใช้ benQ หน่อยครับ ผมไม่รู้จิง ๆ คือผมลงวินโดว์xp ในs41 เสร็จแล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะsetup wireless ให้ใช้งานได้อย่างไรครับ คือ ใน My Network Places มันไม่เจอน่ะครับ แต่ต่อเน็ตธรรมดากับบ้านหรือต่อผ่านสายแลนได้นะครับ เรื่องไดว์เวอร์ต่าง ๆ นั้นครบแล้วครับ เหลือset ให้มันเจอ wireless เท่านั้นเอง /ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคับ

เปิดใช้ Wireless รึยังคับ ปุ่ม Fn+F12 จนรูปดาวเทียม On แล้วกด switch ที่อยู่ด้านซ้ายด้วยนะครับ ข้างๆ USB ให้ดึงลงมา

Comment

เราต้องไปสร้างตัวคอนเน็ตก่อนคับ (อธิบายไม่ถูกเพราะตอนนี้ใช้ vista) แต่คล้ายกัน ลองเอารูปวิสต้าไปดูก่อน
      ลองดูครับเผื่อได้

Comment

ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ ขอแบบละเอียดครับ

Comment

Working...
        X