Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็น สเปคนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็น สเปคนี้หน่อยครับ

AMD Sempron 64 2800+ 1.6GHz 1600MHz HT 128KB L2 Cache Socket AM2 CPU Retail by Com7 1790.-

ASUS "M2N-E" nVidia nForce 570 Ultra MCP Chipset Mainboard for AMD Socket AM2 Retail 4040.-

Spark GeForce 7900GS 256MB DDR3 256-bit TV-Out Dual DVI PCI-Express Retail 7620.-

Kingston ValueRAM 240 Pin 1GB DDR2-667 PC2-5300 RAM Retail 4320 .-

Western Digital 160GB 7200RPM 8MB Cache S-ATA II Hard Disk Drive Model "WD1600JS" OEM 2460.-

total 20230.-

พอไหวมั้ยครับ งบ 20000 ความจริงอย่างได้ athlon 3200+ แต่ผมกะจะเอา m/b กับ vga ไว้เพื่ออนาคต เอา Sempron มาคล็อกก่อนได้มั้ยครับ พอมีตังค์ค่อยซื้อ cpu ใหม่ มันจะเวิร์คมั้ยครับ หรือผมควรจะเอา ASRock "AM2NF6G-VSTA" ดี มันจะไปได้อีกไกลมั้ยครับ

ออแล้วถ้าเอาสเปคนี้ ผมควรจะใช้ psu ตัวไหนดีครับ ราคาเท่าไร

ก็ใช้ได้ครับ แต่แรมน่าจะเป็น 512*2 นะครับ

Comment

แรม * 2 นี่มันดีกว่า อันเดียวเหรอครับ นี่ไม่รู้จริงๆนะครับ แล้วควรเป็นยี่ห้อไหนครับ

Comment

Originally posted by steriohead View Post
        แรม * 2 นี่มันดีกว่า อันเดียวเหรอครับ นี่ไม่รู้จริงๆนะครับ แล้วควรเป็นยี่ห้อไหนครับ
        ก็แค่เป็น dual ครับ แต่เวลาใช้งานจริงก็ไม่ได้ต่างกันมากมาย โดยเฉพาะเล่นเกมส์ หาความต่างไม่ได้เลย ต้องมีการ swap file จำนวนมากๆครับ ถึงจะเห็นผล

ใช้แผงเดียวก็ได้ครับ

2 แผงจะว่าไปก็ดีนะ เวลาแผงนึงเจ๊ง รอเคลม จะได้มีใช้

Comment

หรือผมควรจะเอา ASRock "AM2NF6G-VSTA" ดี มันจะไปได้อีกไกลมั้ยครับ
          บอร์ดเดิมดีแล้วครับ ไอตัว VSTA การ์ดจอวิ่ง 8x แล้วคล็อคไม่ไกลเท่าไร

ส่วน psu ก็ enermax 460w ก็ได้ครับ 2500 โดยประมาณ ถ้าเอาสวยงาม ก็ CM realpower 450w ราคาพอกัน

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ก็แค่เป็น dual ครับ แต่เวลาใช้งานจริงก็ไม่ได้ต่างกันมากมาย โดยเฉพาะเล่นเกมส์ หาความต่างไม่ได้เลย ต้องมีการ swap file จำนวนมากๆครับ ถึงจะเห็นผล

ใช้แผงเดียวก็ได้ครับ

2 แผงจะว่าไปก็ดีนะ เวลาแผงนึงเจ๊ง รอเคลม จะได้มีใช้
            ที่วคุณกบว่าก็ถูกนะครับ แต่ผมว่ายังไง2แผงก็ดีกว่าอยู่แล้ว^ ^

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              บอร์ดเดิมดีแล้วครับ ไอตัว VSTA การ์ดจอวิ่ง 8x แล้วคล็อคไม่ไกลเท่าไร

ส่วน psu ก็ enermax 460w ก็ได้ครับ 2500 โดยประมาณ ถ้าเอาสวยงาม ก็ CM realpower 450w ราคาพอกัน
              ผมก็ใช้อยู่นะครับ มันก็วิ่ง16xนะครับ

Comment

อ่าว 16x เหรอครับ - - ผมเคยอ่านเจอว่ามันขึ้น 8x คงผิดตัวครับ โทษที

Comment

ขอบคุณมากครับทั้ง 2 ท่านเลย

Comment

เอ่อ ขอถามต่ออีกนิดครับ ซื้อร้านไหนดีครับ ที่พันทิพย์ จะไปซื้อแล้วครับ อีก 2-3 วัน

Comment

ร้าน อิทธิพัทชั้น3ครับ เจไดชั้น1 cybermilniumชั้น3 busitekชั้น4 ประมาณนี้ครับ

Comment

ขอบคุณอีกครั้งหนึ่งครับ

Comment

Working...
                        X