Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอาจอย 360 มาต่อเข้าคอม ต้องทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอาจอย 360 มาต่อเข้าคอม ต้องทำไงคับ

ตามชื่อกระทู้เลยคับ . . . จะเอา จอยของ XBOX360 มาต่อ เล่นกะคอม ทำไงคับ

รู้สึกว่าจะเคยอ่านเจอที่ไหนอ่ะคับ แต่จำไม่ได้ หรือมันต่อไม่ได้ ? แถลงไขทีคับ

ขอบคุณคับ
    Last edited by optimum; 2 Mar 2008, 22:33:16.

ไม่มีใครตอบเลย ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ในกรณีนี้หมายถึงมีตัวจอยอยู่แล้วใช่ไหมคับ
      ถ้าเป็นแบบUSBก็ ก่อนอื่นไปโหลดDriver ที่นี่เลยครับ http://www.microsoft.com/hardware/gaming/download.mspx
      แล้วก็ ลงDriver จากนั้นเอาจอยต่อเข้าคอมพ์ก็สามารถเล่นได้แล้ว
      สำหรับXPยังไงก็ต้องใช้Driverครับ ถ้าเป็น Windows Vistaต่อแล้วใช้ได้เลย

ถ้าเป็นWireless ต้องซื้อWireless Adaptorที่ต่อเข้ากะUSBมาก่อนนะครับ จากนั้นก็ลงDriverที่ให้มาครับ หรือจะหาในเวปMSก็ได้

แต่ถ้าเกิดซื้อแบบที่เป็นXboX360 For Windows(กล่องแดง) แล้วล่ะก็ข้างในจะมีDriverให้เลยครับ

ปล.ขออภัยด้วยนะครับพอดีเพิ่งเห็นกระทู้อ่า

Comment

ขอบคุณคับ ---> ดันไว้วันนึง เผื่อมีคัยยังมะรุรู้ ^_^\/

Comment

อ้าวมันใช้ได้ด้วยเหรอเนี่ย พึ่งจะรู้

Comment

ใช้ได้ครับ ผมใช้ wireless gaming reciever ของ microsoft ต่อกับยูเอสบี แล้วก็ลุยได้เลยครับ

Comment

Working...
            X