Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ แบบ PCI และแบบ AGP......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ แบบ PCI และแบบ AGP......

คือผมสงสัยการ์ดจอแบบ PCI อ่ะครับ มันมีพอร์ต DVI มา 2 พอร์ตอ่ะครับ
    แต่ AGP จะมี DVI มา 1พอร์ต และ พอร์ต AGP 1 พอร์ต

แต่แล้วถ้าผมซื้อ การ์ดจอ แบบ PCI รุ่น GF 9600 GT มาเนี่ย มันก็จะเป็นพอร์ต DVI มา 2 พอร์ต
    สีขาวๆ ใช่ป่ะครับ แต่จอมอนิเตอร์ของผมมันเป็นแบบ CRT อ่ะครับ พอร์ทเชื่อมต่อมันเป็นแบบ AGP สีน้ำเงิน อ่ะครับ

ถ้าเกิดผมซื้อ การ์ดจอ แบบ PCI รุ่น GF 9600 GT มันก็จะต่อเข้ากับจอ CRT ไม่ได้ใช่ไหมครับ
    เพราะว่ามันคนล่ะพอร์ตกัน แล้วจะทำยังไงให้มันต่อพอร์ตเข้ากับจอเก่าได้อ่ะครับ

มันจะมีหัวแปลง เป็ฯ d-sub 15pin มาให้ครับไม่ต้องห่วง

Comment

มันจะมีหัวแปลงแถมให้ครับ
      Last edited by silvermoon; 17 Aug 2008, 23:44:57.

Comment

spark ไม่แน่จัย (ไม่น่าจะแถมนะครับ) ต้องหาซื้อเอาเอง

Comment

..

แล้ว จะทำให้คุณภาพที่ได้ ต่างจาก ไม่ต้องใช้ตัว Adapter ซึ่งต้องต่อเข้ากับ LCD โดยตรง
          มากน้อยแค่ไหนเหรอครับ หรือถ้าซื้อ GF 9600 GT จิงๆ แล้ว ต้องซื้อ LCD ตัวใหม่เลยรึป่าวครับ
          คือไม่อยากซื้อใหม่อ่ะ CRT ยังใช้ดีอยู่อ่ะครับ แล้ว คุณภาพ ของตัวการ์ดจอจะออกมาเต็มประสิทธิภาพรึป่าวครับถ้าใช้กับจอ CRTอ่ะครับ.....

Comment

Working...
          X