Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องกาดจอตัว Gigabyte 8800GT Turbofoce ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อู้ย...กังวลแล้วดิ จะไปซื้อวันที่7แล้ว(จาเอาเอาดีไหมเนี้ยตรู)
    ใครใช้ตัวนี้(rev1.0ที่มีGAME HUD)แล้วไม่มีปัญหาเลย ขอเสียงโหน่ยย(จะได้ยินไหมหว่า= =)

Comment

เซ็งสุดๆๆๆ ตอนนี้เห็นหลายคนเริ่มมีปัญหา

Comment

ผมก็ไปซื้อมาครับเมื่อวันเสาร์นี้เอง Gigabyte 8800GT แต่ไม่รู้ว่าใช่ตัว rev1.0ที่มีGAME HUD หรือเปล่า
        กล่องกับตัวการ์ดเหมือนกัน มากมาย แต่ในแผ่นไดร์เวอร์การ์ดจอ มันมี GAME HUD ให้ติดตั้งด้วยนะ
        ผมก็ติดตั้งแล้วนะ แต่ใช้ไม่เป็น ไม่รู้ใช้ไง ใครรู้บอกทีเน้ออ

ทีนี้มาดูปัญหาที่เจอนะครับ ตอนเล่นเกมส์ มันจะมีเส้นตัดตอนเล่นตลอดเลยไม่รู้เป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอหรือเปล่า

Comment

ทำไมผมเล่นเท่าไรก็ไม่เป็นครับ เหอๆ ลอง Update Driver อะไรหรือยังเนี่ย

Comment

Originally posted by Arno~ View Post
            ผมก็ไปซื้อมาครับเมื่อวันเสาร์นี้เอง Gigabyte 8800GT แต่ไม่รู้ว่าใช่ตัว rev1.0ที่มีGAME HUD หรือเปล่า
            กล่องกับตัวการ์ดเหมือนกัน มากมาย แต่ในแผ่นไดร์เวอร์การ์ดจอ มันมี GAME HUD ให้ติดตั้งด้วยนะ
            ผมก็ติดตั้งแล้วนะ แต่ใช้ไม่เป็น ไม่รู้ใช้ไง ใครรู้บอกทีเน้ออ

ทีนี้มาดูปัญหาที่เจอนะครับ ตอนเล่นเกมส์ มันจะมีเส้นตัดตอนเล่นตลอดเลยไม่รู้เป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอหรือเปล่า
            ซื้อมาเท่าไหร่ครับ ที่ไหน
            แล้วลงDriverที่แผ่นแถมมาให้ไช่มั้ย ดูหน่อยมันเวอร์ชั่นไรครับ
            ผมชักลังเลแล้วกลับการ์ดตัวนี้(จะไปซื้อวันที่8)

Comment

สรุปที่ประกันของ scanner มันไม่ยอมเปลี่ยนให้ผมซ่อมมาเผนหนักกว่เดิม คราวนี้ผมยกคอมไปถึงที่ทำงานมันเลย แล้วเปิดให้ดู กูเล่น css แล้วจอมันดับ ผมบอกให้มันลองเล่นดูก็เจอเหมือนกัน สรุปมันเปลี่ยนตัวใหม่ให้ผมแล้วครับ ขอบคุณ

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                ทำไมผมเล่นเท่าไรก็ไม่เป็นครับ เหอๆ ลอง Update Driver อะไรหรือยังเนี่ย
                ล่าสุดทาง nvidia 169.21

Comment

หลังจากได้ตัวใหม่มาอาการเป็นแบบเดิมเลย ทำไงดี แงๆ หมดปัญญา

Comment

Originally posted by ringo8998 View Post
                    หลังจากได้ตัวใหม่มาอาการเป็นแบบเดิมเลย ทำไงดี แงๆ หมดปัญญา

ปัญหาของคุณเหมือนของผมเลยครับ ยังไงโทรมาคุยกันดีไหมครับ 084-0849891 โจ้ ผมพอจะเห็นสาเหตุนิดๆ หน่อยๆ แล้วละ แต่ไม่มั่นใจว่ามันจะเกี่ยวกันไหมครับ

Comment

ของผมภาพแตก จอฟ้า+ค้าง

ตอนนี้เคลมได้ตัวใหม่มาแล้ว เปลี่ยนซิ้งเป็น AC Accerelo S1 ติดพัดลม12ซม. idle 45 Full53-54 เย็นสุดๆคับ ถ้าเปิดแอร์ ลดไปเลยอีก 15องศา

Comment

ผมใช้ Galaxy 8800GT ครับ ไม่ค่อยมีปัญหา
                        เพราะไม่เคยเห็นมีใครเข้ามาตั้งกระทู้เลยว่า Galaxy 8800GT มีปัญหา
                        หรือว่าคนเค้าใช้น้อยหว่า แต่ของเค้าดีจริงนะ

และอีกอย่าง ผมว่าขึ้นอยู่กับดวงด้วยแหละ ฟลุคๆได้ของห่วยก็ซวยไป
                        ได้ของดีก็ว่ากันไป ขึ้นอยู่ที่โอกาศด้วย อิอิ
                        หมั่นทำบุญเยอะๆ จะได้ไม่ฟลุคเจอของห่วยเสียจากโรงงานมาใช้

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ

ไปเปลี่ยนตัวใหม่เลย

Comment

Working...
                          X